HỎI ĐÁP Nhập số điện thoại ở màn hình home và vấn đề pin?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi radiofm, 13/5/14.

1. Chào mọi người, mình rất vui khi được chính thức gia nhập cộng đồng BB với chiếc BB 8800 mới tậu :D Bữa trước có tiền dư giả thì định mua con BB Bold 9780, nhưng để lâu tiền nó bốc hơi nên chỉ còn đủ để rước 8800 về. Dài dòng văn tự, xin vào vấn đề chính. Mình muốn hỏi 3 vấn đề sau:
    - Tại màn hình bấm số điện thoại để gọi ví dụ 097.69...nào đó thì khi bấm số 0 lập tức nó nhảy ra trình chơi nhạc media. Mọi người có thể chỉ cách khắc phục không vậy?
    - Nghe nói con 8800 pin khá trâu. Nhưng từ tối hôm qua rút sạc tới giờ chỉ nhắn tin, ít nghe gọi nhưng đã tuột 40% pin. Không biết như vậy có ăn pin quá không? Cần phải làm gì để dùng pin được tốt?
    - Khi có cuộc gọi đến thì mình mò chỉ thấy có chuông hoặc rung trước chuông sau mà không có vừa rung vừa chuông. Vậy mình có thể thiết lập được cấu hình vừa rung vừa chuông không đồng thời không?
    Xin cảm ơn mọi người !

radiofm

radiofm
    Expand Collapse

Member

#1 radiofm, 13/5/14
    Last edited: 13/5/14
    tranvu0988 thích bài này.
  2. danbin

danbin
    Expand Collapse

Member

t nghĩ bạn đang cài chế độ phím tắt.nên nó thế.nếu muốn gọi điện.bạn phải ấn phím ok cho mội lần gọi.mới vào chế độ gọi điện

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

1. Cái đó là do bạn chỉnh chế độ phím tắt không cho quay số trực tiếp trên màn hình chính, bạn có thể chỉnh lại trong Setting của màn hình quay số. Chịu khó vọc diễn đàn xíu bạn nhé :P

2. Pin 88 nghe gọi nhiều thường là 2 ngày, bạn có thể tìm kiếm xem có phần mềm chạy ẩn không bằng cách nhấn Atl+Back hay bảm rom có tốt không, nếu mọi thứ đều ok thì là do pin có vấn đề.:rolleyes:

3. bạn có thể cài đặt thêm phần mềm BerryBuzz để có thể rung và chuông cùng một lúc bạn nhé, còn mặc định thì hệ điều hành 4.5 không hỗ trợ việc rung và chuông cùng lúc bạn nhé. :P

Thân !

tranvu0988 thích bài này.
  4. ngokimphuc

ngokimphuc
    Expand Collapse

Em đang có con 8820 ít nghe gọi xài được 3 ngày :D

5. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

1,3 - mấy bác trên trả lời rồi.
    2- pin 88 trâu lắm , mình từng xài con 8800 câu dây đục lỗ mà pin dùng nhìu cũng > 2 ngày ( nhắn tin rất nhìu , nghe nhạc,xem video chút ít ), còn nghe gọi nhắn tin ( không giải trí j hết ) thì cũng phải > 3 ngày.

#5 romeo1590, 29/12/14
    Last edited: 29/12/14