Nhờ mọi người tư vấn cho em mua blackberry???

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi kts.hainam, 19/4/11.

1. Chào các bác yêu thích BB, tình hình là em từ trước đến nay toàn dùng iphone, đến giờ cũng thấy đủ rồi, hiện giờ muốn mua 1 chiếc BB để trải nghiệm xem thế nào, thấy em BB9780 cũng đẹp, tuy bên ngoài nhìn có vẻ hơi nhỏ nên muốn mọi người tư vấn giúp:
    1, Hiên nay BB loại nào là cao cấp nhất? không đề cập BB 9800 hoặc 9550 nhé vì em không thích 2 loại đó.
    2, BB có loại phiên bản quốc tế và bản lock không? nếu có thì khác nhau thế nào? việc unlock bằng phần cứng hay phần mềm?
    3, Nên mua bản lock hay bản quốc tế, nếu mua bản lock thì nâng cấp co phải đợi tool như iphone không?
    4, Ở hà Nội thì nên mua ở đâu? giá của đại lý ủy quyền của Việttel có cao quá không các bác?
    5, hình thức thì em thích 9780, kể to hơn một tý nữa thì OK, nhưng 9000 thì hình dáng không thích nữa.
    6, em thích em nào mạnh về cấu hình để ra hệ điều hành mới còn nâng cấp cho thích, chắc có bản quốc tế thì mua quốc tế thôi, và muốn mua nguyên hộp- vì thích bóc tem mà.
    7, hiện tại em xem trên mạng thấy 9780 có mấy loại: Blackberry ROGER; Blackberry AT&T; Blackberry Roger, BB T-mobil...vậy các loại ấy khác nhau thế nào, mình nên mua loại nào?
    8, kinh phí thì em có thể lo đươc, mong mọi người tư vấn tiếp, nếu khi mua cần chú ý gì thêm,
    xin chân thành cảm ơn mọi người và mong mọi người nhiệt tình tư vấn!

kts.hainam

kts.hainam
    Expand Collapse

Member

2. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình cũng biết chút chút, mạn phép trả lời trước. Mấy anh em sau vào có gì góp ý.

1. 9780 là một trong những con BlackBerry mới và bán chạy nhất hiện nay.
    2. BlackBerry có hàng xách tay (cần phải Unlock) và hàng chính hãng (không cần Unlock, gọi là phiên bản quốc tế cũng được). Máy chính hãng được bảo hành ở Trung tâm Bảo hành BlackBerry Việt Nam
    3. Nên mua hàng chính hãng vì được hỗ trợ tốt hơn.
    4. Ở Hà Nội bạn có thể mua ở công ty TNHH Việt Hợp, hay còn gọi là Dâu Đen. Đây cũng chính là Trung tâm Bảo Hành Ủy Quyền BlackBerry Việt Nam.

5 & 6. Nếu bạn không thích 9800 thì 9780 là lựa chọn tốt nhất ở thời điểm hiện tại.
    7. ROGER, AT&T hay T-Mobile chỉ là những nhà mạng phân phối, giống như kiểu iPhone thì do AT&T và Verizon phân phối vậy. Những con này phải Unlock mới xài được (hàng xách tay)
    8. Không phải là một câu hỏi để trả lời. :P

P/S: Bạn có thể gọi vào Tổng đài: 1900 5588 95, Điện thoại: (08) 38335577, (04) 3573 9660 để được hỗ trợ tư vấn thêm.

3. thangtd03

thangtd03
    Expand Collapse

Member

Đúng là cách nói của người chuyên dùng Iphone, toàn tìm bản quốc tế :D

4. kts.hainam

kts.hainam
    Expand Collapse

Member

thực ra iphone bản quốc tế và bản lock cũng chênh nhau về tiền đấy nhưng thực tế thì dùng bản lock không hay bằng quốc tế, mỗi lẫn nâng cấp hệ điều hành lại phải chờ unlock để mở mạng, rất mất công nên bên ip có hội những người đắp chăn. hy vọng bb hay hợn ip ở điểm này. khi mua bb làm sao phân biệt được hàng mới và hàng cũ hả các bác?

5. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy BlackBerry xách tay cũng chỉ Unlock 1 lần là xài mãi mãi. Bạn có thể dựa vào Data Usage Voice Usage trong máy.

6. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

" giá của đại lý ủy quyền của Việttel có cao quá không các bác". Bổ sung thêm, giá hàng chính hãng về cơ bản là như nhau - trong cùng 1 hệ thống phân phối tại các showrom. Tùy vào chính sách bán hàng và chế độ hậu mãi tại các showrom mà chất lượng dịch vụ cũng như giá cả sẽ thay đổi chút ít. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây.
    Chúc bạn tìm mua được chiếc máy vừa ý.

7. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pác cứ ghe 536-538 lê hồng phong mà mua... không cần biết là phiên bản quốc tế hay hàng xách tay... pác cứ bước ra khỏi cửa hàng là máy đã được unlock xong xuôi và tất nhiên là free rồi, lại còn được các chế độ bảo hành khác nữa đi kèm. Mua 1 nơi có nguồn gốc và bảo đảm vẫn hơn là lùng sục tìm kiếm rồi chẳng may vớ phải 1 e Dolly thì phải biết, nó hành cho chết lun ấy chứ.....:growl5cj::growl5cj::growl5cj:

8. thangdq209

thangdq209
    Expand Collapse

Member

Theo em bác nên mua 9780. Dùng rồi không ân hận đâu bác ạ. Các câu hỏi của bác có trả lời rồi còn gì, ko phải lăn tăn gì đâu

9. Xuan108

Xuan108
    Expand Collapse

Member

Chuẩn ko cần chỉnh .:bounce:

10. tieumichanhche

tieumichanhche
    Expand Collapse

Well-Known Member