[Nhờ giúp] Theme tự làm bị lỗi hiển thị Profiles

Thảo luận trong 'Giao diện - Themes' bắt đầu bởi williamsnyder, 30/12/12.

1. [​IMG]

Mình mới tập làm theme, mọi thứ đều ổn trừ cái popup hiển thị Profiles thì nó bị như hình trên "Phần chữ trên Profiles bị màu đen - trùng màu với tông nền". Mình xem thử Manage Connections (hình dưới) thì nó không bị như vậy. Bác nào có kinh nghiệm và biết cách sửa thì chỉ mình với ạ, vì mình tìm trong Theme Builder mà không thấy tùy chọn nào để chỉnh. Cám ơn các bác trước :).

Cả nhà ai có kinh nghiệm làm theme nhiệt tình hướng dẫn bạn chủ topic với nhé!​

(Lần đầu tiên post bài, nếu có sai box thì nhờ mod move giúp, mình cám ơn trước.)

williamsnyder

williamsnyder
    Expand Collapse

Member

#1 williamsnyder, 30/12/12
    Last edited by a moderator: 2/1/13
  2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thữ chỉnh lại phong màu trong phần profile bằng phần mềm làm themes xem có được không bạn

williamsnyder thích bài này.
  3. williamsnyder

williamsnyder
    Expand Collapse

Member

trong theme builder mình không thấy chỗ chỉnh sửa profile bạn ơi.

4. hanunglongkaka

hanunglongkaka
    Expand Collapse

Member

Thêm đã xuất ra rồi còn sửa gì nữa bạn. Nếu bạn xin cái file đang viết của họ về đổi chữ màu trắng hay đổi màu nền là ok nhưng chẳng bao giờ có đâu.
    Nguyên nhân là do người viết không cảm nhận được sự tương phản màu trong phần này và không dùng thử kiểm tra trước khi phát hành. Nhưng cũng có thể là phải làm vậy vì làm theo sở thích của mình trên theme sẽ có 1 số lỗi vô cùng bé mà người làm mới biết. Nếu làm bằng studio theme sẽ có những điều mình vừa nói bởi vì mình làm hoài và mãi mãi ko vừa ý với các lỗi đó nên bỏ nghề. Hơn nữa studio theme ko thể mở rộng được như ý tưởng của mình và kết quả là các theme mình viết có 1 nét giống nhau vô cùng căn bản không như các theme nước ngoài.
    Theme của bạn có thể xử lý theo 2 trường hợp sau:
    1. Sống chung với lũ nếu theme đẹp và không bị lỗi gì khác thường
    2. Gỡ bỏ và tìm 1 theme khác vừa ý hơn.
    Cảnh báo: các theme có dung lượng thường khoản 300kb thường xấu và giống theme gốc ở vài điểm cơ bản. Các theme đẹp tối ưu toàn bộ thường 500kb (ít ai làm trừ mình)
    >>> Đều hao pin kinh khủng. Thời gian chờ máy của mình là 5 ngày giảm xuống 3.5 ngày nếu dùng theme 500kb. Riêng phần media thường ko cho phép thay đổi giao diện.
    Thân!...............

williamsnyder and BonConMat like this.
  5. hanunglongkaka

hanunglongkaka
    Expand Collapse

Member

À bạn tự tập làm thì sửa lại đi. Cái nền thì đẹp rồi còn cái chữ thì đổi thành màu trắng đi. Nó nằm trong phần giống như message đó. trong đó cho thay đổi tất cả các font chữ và màu sắc của tất cả các mục hiển thị bằng chữ trên bb trừ media. Trong mục đó bạn chọn màu cho vài mục và tưởng là chẳng chết ai nhưng nó có tác dụng như thế đấy
    Chịu khó mò vài hôm sẽ tiến bộ ngay ý mà.

6. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Đã gặp cao thủ trong làng Theme Studio...Khi đã xuất ra thì không sửa được nữa, bạn phải sửa trực tiếp trên giao diện của Studio Theme khi làm Theme, vì đây là Theme do bạn tự chế biến nên mọi người khó mà hình dung ra giao diện trên PC của bạn, tốt nhất bạn lược lại từng phần từ trên xuống dưới, nó sẽ hiển thị sáng lên khi bạn chọn nó và vọt thui ....Chúc bạn may mắm...:)

7. icarus1953

icarus1953
    Expand Collapse

Member

đúng là cao thủ luôn... giờ mới biết là theme gây tốn pin đến vậy.......

8. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Phần mềm Theme Studio chỉ cho bạn can thiệp được giao diện bên ngoài cơ bản của một số chức năng thôi. Không cho phép bạn can thiệp sâu vào trong hệ thống nên mình chỉ tùy chỉnh được một số giao diện cơ bản thôi

9. williamsnyder

williamsnyder
    Expand Collapse

Member

mình phát hiện một điều, nếu mình chỉnh sửa font hay font size ở mục mình khoanh đỏ thì profile nó sẽ bị như trên

còn nếu mình chỉnh font và font size theo ý mình thì và rồi chỉnh lại màu thành màu trắng (để profile trở lại bình thường) thì phần tin nhắn sẽ bi lỗi (như hình, chỗ mình khoanh đỏ)

--> cuối cùng mình quyết tâm không chỉnh sửa gì hết ở mục này, giữ nguyên mặc định --> theme ok.

p/s: sẵn tiện mình up file cod của theme mình làm luôn, file cod chỉ có 27kb, vì mình thích phong cách đơn giản nên mình giữ nguyên tất cả các icons của os5, banner nhỏ nhất có thể, homescreen cực kỳ thoáng cho những ai thích show wallpaper. theme này mình làm cho 8900, 9700 và 9780 nhé.

Các file đính kèm:

BonConMat thích bài này.
  10. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn cố fix để cho ra nhiều theme BB đẹp nhé :D