HỎI ĐÁP Nhờ ace giúp về ứng dụng cho PP

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi panjero96, 20/9/15.

1. Do cv phải du mục nhiều, nay đây mai đó và không sử dụng laptop, nên mình chọn PP như 1 chiếc máy tính bỏ túi giải quyết tạm hết mọi nhu cầu cá nhân! Và mình tạm cảm thấy hài lòng với những gì em nó mang lại! Nhân tiện đây mình muốn nhờ ace ai có chơi guitar và sử dụng guitarpro trên PC để đọc sheet/tab hoặc soạn nhạc thì giúp mình cái tên 1 ứng dụng nào đó tương tự hoặc gần giống như guitarpro! Ứng dụng có hoặc không phí càng tốt!

Cái nữa mình muốn hỏi là! Do mình chỉ sử dụng ĐT là chính nên mọi công việc đều giải quyết trên ĐT và không có thiết bị thứ hai! Đôi khi duyệt web có một số bạn gửi link bằng QR code hoặc Bar code mà mình không có cái gì để scan thì phải làm sao hả các bác!? Chẳng hạn như trong diễn đàn mình thấy mọi người cũng hay chia sẻ bằng QR code, mà vào diễn đàn bằng ĐT thì sao mà scan được?! Thanks ace rất nhiều nhé! Chúc mọi người có một tối cuối tuần vui vẻ bên gia đình và bạn bè!!!!

panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

se7en thích bài này.
  2. QNV

QNV
    Expand Collapse

Member

Cái thứ hai bác dùng quả Smart tags là ok.

panjero96 thích bài này.
  3. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bác nhiều nhé! Để mình thử xem!!

4. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Thẻ thông minh chỉ dùng để chụp ảnh cái gì đó bằng điện thoại! Còn khi lướt web bằng điện thoại thì dùng gì để chụp ảnh ! Mình không tìm thấy chức năng đó trong Smart tags

5. hungnqt

hungnqt
    Expand Collapse

Member

Bác down cái barcode về máy, như là 1 file ảnh, sau đó vào vào web sau để scan nó nhé:
    http://online-barcode-reader.inliteresearch.com/

panjero96 thích bài này.
  6. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Oh thanks bác! Mình đã làm được rồi! Trước cứ nghĩ nếu dùng ĐT lướt web thì nó cho mình click thẳng vào hình ảnh barcode hoặc share barcode vào Smart Tags để đọc thông tin mã vạch đó! .cũng thử mọi cách mà không được, cuối cùng thì nhờ bác mình mới biết có web barcode online để giải quyết vấn đề này!

hungnqt thích bài này.
  7. hungnqt

hungnqt
    Expand Collapse

Member

Bác reply e thấy rất là vui, AE BB là vậy, có gì cần giúp đỡ, chia sẽ thì sẵn sàng hết lòng mà bác.

Nông Dân and panjero96 like this.
  8. khaisilk1910

khaisilk1910
    Expand Collapse

Member

Bác vào BlackBerry World tìm theo Guitar ra nhiều ứng dụng cho bác lựa chọn đúng nhu cầu của bác

panjero96 thích bài này.
  9. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Mình cũng có kiếm rồi! Ngoài cái guitar Tuner port bên Android qua, dùng để check hợp âm với đếm nhịp! Còn đọc và chỉnh sửa file gp5 thì không có! À mà quên, vẫn còn 1 cái là Guitar Tab viewer cho xem file gp, nhưng không soạn được! Thôi đành dùng tạm vậy!!^^