HỎI ĐÁP Nhập văn bản của Q10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Quốc Lập, 26/6/15.

1. Xin hỏi anh em 1 chút. Q10 của mình dạo gần đây nhắn tin hay văn bản hay bị nháy đúp,
    VD: bên =:> been hoặc tay ==:> tây
    rất khó chịu khi nhắn tin, thường xuyên lặp lại các lỗi đúp nhiư thế.
    Danh bạ thì đôi lúc search thì laggg đến 15-20s mới đến tên cần tìm, nếu sốt ruột kéo danh sách xuống thì danh bạ như kiểu bị xóa .... yêu thì yêu thật, nhưng cứ thấy nó chậm chạp và không bằng mấy con Androi em dùng phụ. Nhất là lúc vọi hoặc có việc tìm danh bạ bị thế rất bực. Thà quay về dùng E72 cho nhanh

Quốc Lập

Quốc Lập
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

máy bạn sảy ra tình trạng chạy ứng dụng android ngầm hoặc các ứng dụng không tương thích dẫn đến khi bạn typing thì máy không xử lý kịp nên sẽ không thể nhận dạng ký tự để thành tiếng việt. Theo mình nghĩ trước tiên bạn thanh lọc bớt ứng dụng đi nha, hoặc vào Cài đặt > bảo mật và riêng tư > tắt chạy khi thu nhỏ hoặc tắt chạy ngầm một số ứng dụng không hay dùng xem có khắc phục được không nhé.

Nếu không được thì bạn chạy lại phần mềm đi cho sạch sẽ :)

3. Quốc Lập

Quốc Lập
    Expand Collapse

Member

Mình đã tắt như bạn nói, nt thử thấy nuột nà rồi :D thanks nhé ! Danh bạ thì đôi khi vẫn thế.

nguyenhoangminh1 and Nông Dân like this.
  4. Quốc Lập

Quốc Lập
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi việc lưu nhiều video full HD 1920 x 1080 có ảnh hưởng đến việc xem video ko ? Mình hay tải video Nhạc trên youtube về có những bản 2,6GB vẫn xem đc, nhưng xem lại chính những video mình quay định dạng full HD thì lại giật và nhòa #:-S

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

giật là do xử lý chưa được tốt chứ không phải trình phát video không được bạn afh, mình quay video full hd bị đứng hình hoài. do file video bị lỗi thôi bạn afh :) chứ định dạng chuẩn càng cao xem càng nét chứ =))

tanbbz10 thích bài này.
  6. Quốc Lập

Quốc Lập
    Expand Collapse

Member

khổ 1 cái là chính những video máy mình quay giờ lại k xem đc, lần trc vẫn xem đc bình thường :D , mình xem = VLC . po chiếu

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ah vậy bạn tải trình phát video khác thử xem nhé, vậy là không phải do video rồi ! :)

Quốc Lập thích bài này.