Nguồn hàng Blackberry hiện nay từ đâu ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi audivn, 27/6/13.

1. Em có tí thắc mắc muốn hỏi với các cao thủ BB lâu năm và dân mua bán trong nghề tí , dạo này nghiện BB nên tập tành chơi , khởi đầu là 8900 , mới dùng được mấy hôm thôi :D . Các câu hỏi thắc mắc cho BB bắt đầu từ đây :
    - Mình thắc mắc không biết tại sao các bác lại còn máy 8900 này mà lại mới tinh , không xước 1 vết , trong khi đó dòng này ngừng sản xuất khá lâu rồi . Các bác thương gia lại đảm báo máy nguyên rin , không phải thì tặng luôn máy , em cũng thắc mắc , chắc con này lúc mua về các bác quấn chăn nó lại cất trong tủ nên nó mới đẹp như vậy , hơn 3 năm còn gì , em cũng thầm phục bác này chu đáo cẩn thận ):Oops: . Mà tại sao máy ngon phím nó lại xập xệ thế :Popo73:
    - Còn mấy em 9900 nữa chứ , máy mới cóng , mà giá lại rẻ hơn chính hãng gần 3 tr , hỏi các bác thì các bác nói máy xách tay , mà xách tay gì từ đủ nước, đủ nhà mạng ,Mỹ ,Pháp Brazin ,Đức , Hà Lan ,Thái Lan thậm chí hôm trước em thấy cả nhà mạng ở Israel ( dân cầm súng cũng máu BB ghê :cool: ) . Nhưng mà chẳng thấy máy nào có hộp hiếc gì hết . Ừ , thì cứ cho là hàng xách tay đi , các bác sợ cầm nhiều về lại nặng nên bỏ hộp lại .Nhưng tại sao nguồn BB 9900 các bác thương gia VN lại nhiều như vậy , chẳng lẽ BB gửi về Việt Nam từ các nước khác theo thùng hay sao , qua Hải Quan , rồi thuế má , tại sao giá chính hàng gần 10tr , còn xách tay thì em thấy có bác còn bác tầm 5,5 gì đấy.Trong khi bác Bob Mobile hàng xách tay fullbox có hóa đơn mà giỏi lắm rẻ hơn được 1,5tr là cùng . Nói chung là không hiểu được. Như vậy Brightstar , Bobmobile nó lỗ cho sặc máu à :Popo64:
    - Rồi bây giờ , em đang nhắm em Playbook , cũng lại là những em máy rẻ từ các bác thương gia , tầm 3tr chứ mấy , hỏi các bác thì nói là máy used , đảm bảo hàng rin.:Popo15: Ừ , em cũng tin , mà ngồi tí lại ngẫm ra , thế quái nào dân IT Việt Nam cũng giàu ghê , mua Playbook về dùng chán rồi bán đi hay sao mà máy used nhiều thế , mà các bác thương gia toàn nhập used theo lô , không biết thu mua được ở đâu used nhiều thế , lúc nào cũng có hàng , mà toàn máy nhìn cứ như mới ấy , không trầy một vết. Trong khi đó em tìm đỏ mắt các trang mua bán thì lâu lâu mới có 1 bác bán lại playbook :Popo21:
    Thắc mắc trong đầu lại thêm một tí nữa , tính tò mò lại trỗi lên , mong các bác giải đáp cho thỏa niềm chơi BB...câu hỏi là : NGUỒN HÀNG BLACKBERRY CÁC BÁC THƯƠNG GIA LẤY VỀ TỪ ĐÂU MÀ NHIỀU THẾ ?
    Thêm một tí tìm hiểu thì trong đầu em cũng có 1 trả lời nho nhỏ trỗi dậy , hi vọng đáp án không phải là sự thật như em đang nghĩ , nếu đúng vậy em đập ngay con BB của mình ngay lập tức , tiếc tiền cũng đập :Popo44:

audivn

audivn
    Expand Collapse

Member

phuochongts and 3-6-0-do like this.
  2. rosegarden

rosegarden
    Expand Collapse

Member

Hàng secondhand mông má lại thôi chứ không có nhiều hàng mới mà tầm giá như vậy đâu.. Xách tay Mỹ chuẩn bên bobmobile không thua kém giá chính hãng nhé, làm gì có giá xách tay rẻ hơn 3tr. Chủ đề này hình như cũng bàn tán lâu lắm rồi, kết luận cũng nhiều kiểu :D

3. dxchien

dxchien
    Expand Collapse

Member

Hàng cũ mà mới 99% thì toàn bên Thâm Quyến mông má lại vỏ rồi tuồn về VN ấy mà, được cái main zin là ngon rồi. Bên hn03 bán hàng 2nd zin cũng chả có 99% đâu, đẹp lắm mới được 95% , xước tùm lum ah.

4. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

NGUỒN HÀNG BLACKBERRY CÁC BÁC THƯƠNG GIA LẤY VỀ TỪ ĐÂU MÀ NHIỀU THẾ ?
    Thêm một tí tìm hiểu thì trong đầu em cũng có 1 trả lời nho nhỏ trỗi dậy , hi vọng đáp án không phải là sự thật như em đang nghĩ , nếu đúng vậy em đập ngay con BB của mình ngay lập tức , tiếc tiền cũng đập :Popo44:[/quote]

Thích câu này của bác nè =)). Bác đập luôn [Kidding] .....Chia sẽ với bác xíu.
    Qua rồi cái thời hưng thịnh của Blackberry đục lỗ câu dây. Không phải không có mà là vẫn còn. Theo như chia sẽ của ông anh 4-5 năm về trước kinh doanh BB lúc đó hốt bạc.
    Bây giờ thì khác rồi. Thử hỏi các ông trên tinhte dám bán BB tầm bậy không.....ae tẩy chay ngay.
    Nguồn hàng giờ rất đa dạng ae thương gia giờ cũng thẳn thắn về nguồn hàng. Nhưng mình đảm bảo cái BB của bạn là vỏ china haha

namaccguitar thích bài này.
  5. rosegarden

rosegarden
    Expand Collapse

Member

Đưa mình đập hộ cho nhé :P

6. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các thương gia sẽ không chia sẻ đâu :P

7. dacquy12

dacquy12
    Expand Collapse

Member

Cái này có bài bình luận rồi mà bác !
    Hầu hết hàng của thương gia thì từ TQ mà về tùy theo chỗ của thương gia nó mua hầu hết là hàng main còn xài ngon chưa có chỉnh sửa và số ít hàng nguyên tem ko bik bằng cách nào mà tuồn về TQ rất nhiều !

8. h2media

h2media
    Expand Collapse

Member

Blackberry tại Việt nam 99,99% là hàng từ Móng Cái về nhé. bên đó thu mua main từ tất cả các nơi trên thế giới tụ hội hết về China nơi gia công và sản xuất nhé. Vỏ mới và main đều đóng lại hết nhé, làm gì có cái dạng xách tay bên kia nào, toàn kẹp nách qua Móng Cái không à. Đã đi lấy hàng bên kia và biết. Giờ muốn mua máy tử tế thì hàng chính hãng nhé

LiemBerry thích bài này.
  9. nambun

nambun
    Expand Collapse

Member

Còn mấy em z10 giá từ 6,5-7tr thì sao nhỉ? Fullbox đấy chứ? Cả 9900 cũng fullbox mà.

10. blackcafe5

blackcafe5
    Expand Collapse

Well-Known Member

nếu có điều kiện ,nên mua hàng chính hãng,dùng yên tâm!