THẢO LUẬN nên mua BB Z10 hay BB Q5, Anh em cho ý kiến

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hiếu đặng, 18/10/13.

1. Mình hiện đang xài 9700 t-mobile os6 định đổi gió sang bb10 nhưng phân vân giữa Q5 vs Z10 quá
    thic z10 nhưng nghe nói khoản pin yếu quá nên ngán xài 9700 trâu bò wen r mình thi hay fb, lướt wed nhiều, viber wifi liên tục nghe gọi vài cuộc thì xài k pik đc 1 ngày từ 8h sáng rút sax tới đêm 12h thì đc k. con q5 thì dc cái pin trâu nhất bb10 vs rẻ hơn thôi .a e cho ý kiến đừng gạch đá e nhé
    p/s 9700 viber k call được vậy có nên xuống lại os5 k ạ. thanks a e

hiếu đặng

hiếu đặng
    Expand Collapse

2. hiếu đặng

hiếu đặng
    Expand Collapse

bộ pin dự phòng vs saxj rời đó có mắc ko nhỉ ,mình thường hay đi ra ngoài lắm vậy có tiện ko ta.mà cứ tháo pin rồi thay mở nguồn hoài vậy có ảnh hưởng jif đến máy ko

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn hathanh90 đang tư vấn cho bạn chưa hiểu đúng công năng của bộ nạp pin này rồi.

Nói chính xác là thế này, bộ sạc rời tương thích với Z10 và Q10 có thiết kế nạp trực tiếp nguồn năng lượng dự trữ từ pin qua máy thông qua một cổng kết nối chứ không nhất thiết phải tháo pin.

Như bạn thấy ở hình dưới, phần cable cổng micro là để dùng năng lượng của pin đang ở trong hộp nạp vào pin đang cắm trong máy mà bạn không cần thay pin.

Bạn có thể dùng nó để sạc rời cho pin, thay pin để khỏi vướng, hoặc sạc sẵn rồi gắn pin trong đó rồi dùng năng lượng của pin cho máy, như cách những dạng sạc dự phòng rời như iBuffalo hay các loại khác.

Còn mua máy :) tuỳ theo nhu cầu trải nghiệm.

Z10 pin hơi yếu so với Q5 nhưng màn hình LCD đẹp, thiết kế màn hình lướt web và tra cứu thông tin tốt., mỏng, bàn phím ảo khá ok.

Q5 pin tốt, màn hình hơi nhỏ do bố trí bàn phím. Máy ổn định. Hơi dày :D. Bàn phím Qwerty truyền thống.

#3 ndthuytrang, 18/10/13
    Last edited: 18/10/13
    foolishboy thích bài này.
  4. hiếu đặng

hiếu đặng
    Expand Collapse

thanks các bn mình đã hiểu 1 cục pin dự phòng vs 1 bộ sạc rời chính hãng nữa thì có gì mà lăn tăn nữa chiến thôi bb muôn năm Z10 anh đến đây

nguyenhalinh thích bài này.
  5. wild_strawberry91

wild_strawberry91
    Expand Collapse

Member

Q5 đi bạn ơi đừng lựa chọn gì nhiều quá!
    Cái gì thích thì cứ mua! Q5 Pin thì quả thật nó trâu, nó bền rồi đó!