Nên mua 9780 T-Mobile hay 9780 Chính hãng ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi longcuti, 13/11/11.

1. Đang có ý định cưới em nó về. Các bác tư vấn cho em nên mua loại nào ạ :Playfull:

longcuti

longcuti
    Expand Collapse

Member

2. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình xin trích một bài của BlackBoss để bạn hiểu được rõ hơn về hàng chính hãng và không chính hãng:

bui.tuan thích bài này.
  3. trieuquanghungub

trieuquanghungub
    Expand Collapse

tớ đang dùng một em T-mobile nè, ngon lành, phụ kiện như sạc, tai nghe thì hơi cùi bắp nhưng cũng tạm được (k box nhé), tìm chỗ nào uy tín mà mua, ở HN thì daotoangroup. ở HCM thì dau den

4. hauyen

hauyen
    Expand Collapse

Member

Dâu đen bán hàng chính hãng đấy chứ bác. Theo mình nếu bạn không xem được máy thì ra những cửa hàng có uy tín mua là ngon. Mình cũng 9780 T-mobile, nói thật mình chẳng ham cái bảo hành ở Việt Nam làm gì, trước dùng Nokia khốn khổ vì bảo hành rồi, hòng thì tự túc sửa rồi cho lên đường kiếm cái khác, cái quan trọng nhất là màn hình thì chẳng hãng nào bảo hành rồi. Chênh lệch giữa chính hãng với hàng ngoài cũng đáng để suy nghĩ đấy bạn ạ. Chúc bạn sớm tìm được 1 em như ý.

5. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

T-Mobile không phải là nhà sản xuất, do đó cái khái niệm ở đây là mua hàng nhập chính hãng hay xách tay mà thôi.
    Vì vậy, theo như ý kiến của riêng cá nhân mình là nên chọn nhà cung cấp có uy tín (Ex: Dâu Đen hay Di động Pro...) để mua hàng là yên tâm chứ hàng chính hãng hay hàng xách tay không quan trọng mà là chất lượng của nó.
    Đương nhiên hàng xách tay là có giá rẻ hơn nhưng không hẵn là xấu hơn hàng nhập chính hãng mà chủ yếu là do không phải chịu thuế nhập khẩu mà thôi.

6. hqviet89

hqviet89
    Expand Collapse

Member

Mua xách tay vs bàn phím thường nhìn đẹp hơn.

7. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

với mình nếu đã mua hàng mới 100% thì cái nào cũng giống nhau cả: thiết kế, chất lượng... (tất nhiên là nên chọn cửa hàng uy tín đối với hàng xách tay để tránh những máy có nguồn gốc từ trộm cắp). Cái lưu ý duy nhất là giá tiền. Theo tình hình hiện nay thì giá hàng chính hãng tại VN hơi chát, nếu kinh tế tốt thì chọn nó.

8. thanhcom

thanhcom
    Expand Collapse

Member

Cứ chính hãng mà mua là yên tâm nhất bác ah.

9. HunterHaas

HunterHaas
    Expand Collapse

Member

Mình đang cần mua 1 em BB 9780 hoặc 9700 màu trắng, anh em nào ko xài có thể pm mình hoặc sms 0982810430

10. vistadragon1609vn

vistadragon1609vn
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng 9780 xách tay nè. Ngon luôn, máy chạy ầm ầm, chẳng lỗi lầm gì. Mới mua hơn 2 tháng, giờ định chuyển về dùng iphone nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy tiếc em bold 9780 quá trời. Hmm, giá mà có $ Để tậu cả hai em thì ngon.