HỎI ĐÁP Nên chọn BB9930 hay 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nicky, 13/10/15.

1. Em lính mới chơi BB. Em định mua 1 em BB9930 giá 1tr2 hoặc BB9900 giá 1tr750 bên Hai cosovo, mình dùng chủ yếu để nghe gọi,fb thôi. mình nghe nói ở HCM thì a Hải bán bb khá ổn định. Với lại em nên chọn em 9930 hay 9900, tại thấy chênh nhau tới 550k.

Nicky

Nicky
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

9930 nếu kích bis vĩnh viễn thì có thể sử dụng y chang như 9900 nên bạn không cần quan tâm lắm.

Về sóng thì 9930 sử dụng băng tần CDMA nhưng có hỗ trợ GSM nên khi kích BIS sẽ ưu tiên hỗ trợ GSM nên vô tư BBM hay Face hoặc lên mạng.

với 9930 và 9900 chỉ khác nhau cái băng tần mạng ngoài ra mọi thứ đều giống nhau bạn nhé, do vậy tiện túi tiền hơn thì mua thôi bạn =))

hung29kt and Nicky like this.
  3. VuTrong

VuTrong
    Expand Collapse

Member

Cái này cũng nhiều người nói rồi. Mình cũng đọc nát óc 2 hôm mới đi mua (vừa mua đc 2 hôm). Về cơ bản thì cấu hình 2 con này là same same nhau. Khác là: 99 thì thuần sóng GSM ( các mạng di động bên mình đều là GSM trừ SFONE - đã die :D )
    CÒn 993 thì nó lai. Hỗ trợ cả GSM, CDMA .
    Tâm lý mọi người thích máy thuần sóng. Nhưng mình thấy nhiều người nhận xét là sóng của 993 cũng rất tốt.
    Thứ hai là màn hình của 993 cho màu chuẩn và nét hơn 99.
    Mình cũng vừa rước 1 em 993 xong. Cơ bản là lúc bạn đi chọn máy thôi. Test kỹ màn hình tránh màn bị ám màu. Mình chọn 1 em bị nên next luôn.
    Bạn vào Option :>> Device :>> Device and Status Information :>> ấn trực tiếp trên bàn phím chữ : TEST
    Rồi vào test từng cái theo nó hướng dẫn là ok

#3 VuTrong, 13/10/15
    Last edited: 13/10/15
    Nicky and Nông Dân like this.
  4. Nicky

Nicky
    Expand Collapse

Ở HCM có chỗ nào bán BB uy tín ko bạn? Mình sợ khoảng mua của mấy ông ko uy tín :(

5. Nicky

Nicky
    Expand Collapse

Hôm trước bạn mua 993 ở đâu vậy?

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình thấy màn hình nếu nguyên ZIN thì ok, nhưng đa phần đều là hàng linh kiện nếu mua hiện tại vì thế màn không khác nhau là mấy, nên test kỹ màn hình cũng là một phương án tối ưu.

Thêm dữ liệu cho bác chủ hiểu hơn về CDMA nếu muốn chọn mua - 9930 không khác nhau là mấy nhé !

+ Các dòng BlackBerry 2 mạng từ 9650 trở về trước, chỉ hỗ trợ data 3G ở băng tầng: UMTS 2100Mhz (tầng số cao nên độ phủ sóng kém hơn các băng tầng thấp)

+ Các dòng BlackBerry 2 mạng từ sau 9930 và BB10, hỗ trợ data 3G ở băng tầng kép: cả UMTS 900Mhz và UMTS 2100Mhz (Với 9930 cần thao tác kích BIS để sử dụng hết các dịch vụ của BlackBerry - dùng giải pháp kỹ thuật để giải phóng băng tầng và các giới hạn theo máy.)

+ Với các máy BlackBerry thuần GSM như 9900 sẽ hỗ trợ đủ các băng tầng phổ biến: UMTS 800/850/9000Mhz, UMTS 1900Mhz, UMTS 2100MHz

+ Hạ tầng mạng của Việt Nam: trước đây 3G chỉ được cung cấp ở băng tầng UMTS 2100Mhz, nhưng do giới hạn chất lượng của tầng số cao, nên hiện giờ đã cung cấp data 3G ở cả băng tầng UMTS 900Mhz. Sắp tới Bộ TT&TT sẽ có kế hoạch mở rộng thêm các băng tầng ở tầng số thấp (có thể bằng hình thức đấu thầu) để tăng chất lượng mạng 3G/4G.