Nâng cấp Z 10 STL 100-3 thanh global o dau?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tuyet anh vo, 9/6/14.

1. Em vừa mới mua cái BlackBerry z10 stl100-3. Vì mong muốn sở hữu 1 em bb , hấp tấp vội vàng Nên đã bị bọn chúng lừa mua trúng hàng k chính hãng. Qua quá trình sử dụng em thấy có nhiều cái k được tiện lợi như hàng chính hãng lắm nhưng mà k nỡ bán em nó đi. Xin cho em hỏi mình có thể cài đặt lại và nâng cấp lên thành global được như ở iphone k. Và nếu như có thể ad và các bác chỉ cho em nên nâng cấp ở đâu, chi phí như thế nào là được nhất . Em không phải tín đồ công nghệ nên em rất vui khi ad và các bác chỉ dẫn tận tình và chu đáo ạ. Cảm ơn ad va các bác nhiều lắm nè.

tuyet anh vo

tuyet anh vo
    Expand Collapse

#1 tuyet anh vo, 9/6/14
    Last edited: 9/6/14
  2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có những điểm nào không được tiện lợi như hàng chính hãng vậy bạn?

3. tuyet anh vo

tuyet anh vo
    Expand Collapse

Ứng dụng BBM k thể sử dụng được. Cài đặt 1 số game tren 1Mobile cũng k mở được như Candy crush, joombie,... Skype, viber hoạt động k tốt thường hay bị lỗi font k dang nhập được hoặc kết nối với bên kia đầu dây thuong hay tự out ra lại...pin mau hết sạc đầy pin để chế độ 2G nhưng qua 1 đêm k su dung gì hết cũng mất 30%. Xài 3G thì chỉ cần 1 buổi sáng là sạc lai. Mình k bít chỉ có mấy mình bị như vây hay không nếu k thi moi ng chỉ mình với. Cảm ơn nhiều.

#3 tuyet anh vo, 10/6/14
    Last edited: 10/6/14
  4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các máy bản xách tay không hạn chế gì so với máy phân phối chính hãng về chức năng cả. Bạn kiểm tra lại phần mềm của máy thôi nhé.

5. tuyet anh vo

tuyet anh vo
    Expand Collapse

Chỉ cho mình cách khắc phục để những ứng dung phần mềm đó chạy tốt được đi ạ.

6. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn sử dụng công cụ tìm kiếm của Forum, tìm bài hướng dẫn cài đặt OS cho BlackBerry 10 nhé. Hiện tại Z10 thì bạn nên download bản 10.2.1.0.3175 về để chạy nhé.

tuyet anh vo thích bài này.
  7. meocucdien

meocucdien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Và quan trọng là nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng (các bài trao đổi hướng dẫn trên forum) trước khi mua dùng nhé.

Chúc bạn may mắn.

tuyet anh vo and Zerostar like this.
  8. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Bản 003 mình để 3G cả đêm mất có 6% pin. Sky nghe gọi ầm ầm (viber hem sài).
    Máy bác chủ chắc hngf dựng cmnr :)