[nan giải] lỗi Account locked: Too many failed attempts.Logging in to Yahoo website may fix this

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hoatho_ls, 11/7/12.

1. hiện tại em đang dùng 8700 os4.5
    mình đã cài beejive và reg key, nhưng khi đăng nhập YH! thì nó báo lỗi
    Account locked: Too many failed attempts.Logging in to Yahoo website may fix this

mình đã thử các cách tại trang này
    http://www.tinhte.vn/threads/568460/ nhưng vẫn không chữa được & tình trạng này khi cài IM+ đăng nhập YH cũng bị báo lock
    2 cái YH! của mình đã lập đc lâu lắm rồi đăng nhập cả 2 đều báo lock ( đăng nhập mail, YH! trên PC vẫn bình thường nhé ) mình thử lập 1 YH! mới thì vào beejive OK
    vấn đề khá nan giải, 1 số bạn bên topic bên kia cũng đã thử những cách ae tinhte chỉ những vẫn chưa đc

lập topic này mong các ae tìm giúp thuốc chữa với , tks ae

hoatho_ls

hoatho_ls
    Expand Collapse

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này là do lỗi của sẻver IM+ hay Beejive thui bạn à, thường thì bạn nên đăng nhập trên yahoo messenger của laptop, rùi vào hộp mail của yahu trên laptop lun, rùi thữ vào lại trong IM+ hay Beejive

3. kazumananami

kazumananami
    Expand Collapse

Đã có cách khắc phục tình trạng này r :)
    Bác nào đang trong hoàn cảnh làm mọi cách trên google mà không được thì đây mình có 1 cách nữa.Các bạn dùng bb (dùng br mặc định hay opera đều được) nhập vào địa chỉ sau
    http://vn.webmessenger.yahoo.com/rồi login, để yên br đó, out ra, mở Beejive lên, login vào và chờ kết qả nhé :D

Tình trạng của mình trước khi làm cách này đó là :
    + Thử mọi cách trong topic này.
    + Thử mọi cách trên các dd BB.
    + Đăng nhập nick khác được.
    + Đăng nhập trên web, Yahoo bằng PC ok.
    + Không hề nhập sai pass yahoo trong Beejive ( kể cả yahoo, web trên PC) lần nào.

+ Cái chính là đang tuyệt vọng :)
    Mọi người làm rồi dù được hay k cũng report lại cho ng khác nhé.
    Chúc các bạn thành công !