HỎI ĐÁP Mua hàng BB Z10 như mô tả của mình có phải hàng thật không?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi duongtan.dcct, 21/7/14.

1. Mình định mua cái BB Z10 bản 100-1 để dễ bảo hành vì nó bảo hành công ty đến 12 tháng. Trong siêu thị bigC chỗ mình có bán dòng BBZ10. Sau đây là 1 số mô tả của mình các bạn đánh giá thử nha:
    Mình: Chị cho em xem cái BBZ10.
    Chị bán hàng: E mua phiên bản nào. 1 hay 3
    Mình: 2 cái đó giá sao vậy chị
    Chị bán hàng: bằng giá 2 ak. Cả 2 mã đều đồng giá 4triệu năm trăm chín chín ngàn hàng mới 100% dùng tốt lắm e ak. Dòng này bảo hành công ty 12 tháng tốt lắm.
    >>> Giờ mình mới sinh nghi là có phải hàng dựng không. bản 100-1 thì bảo hành 12 tháng thật nhưng cái 100-3 làm gì có bh công ty. mà cái 100-3 phải cao giá hơn chứ sao bằng được.
    Mình mượn chị cái 100-3 để xem thử. Mở cái pin ra nhìn thông tin phía sau thì thấy mấy thông số kỹ thuật với ime nó nhem nhem sao ấy. Mình lo hàng dựng nên thôi bỏ về luôn
    Hàng BB thật thì thông tin in trên máy với số ime nó phải nét chứ sao nhem nhem giống như gói kẹo rứa được hey. Đây có phải hàng dựng ko mọi người

duongtan.dcct

duongtan.dcct
    Expand Collapse

2. BlackBoss

BlackBoss
    Expand Collapse

Quản trị viên

Xác nhận với bạn hàng chính hãng phân phối ở Việt Nam chỉ có phiên bản Z10 Stl100-1, không có bản 100-3 !

Điểm dễ thấy nhất để nhận ra hàng chính hãng là hộp máy, thân máy, pin, sạc đều có Tem của Smartcom (đơn vị phân phối Z10 chính hãng).

3. viethung14

viethung14
    Expand Collapse

Đúng rồi đó bạn a

4. xuxu09

xuxu09
    Expand Collapse

Member

Mua điện thoại ở bigC? Lạy hồn, con em mình từng mua 1 máy galaxy S2 - mua máy chính hãng, nhưng cầm về mình xem thì đấy là con s2 bản hàn quốc, bị thay vỏ - và up rom bị lỗi bộ nhớ flash...
    Còn lần này thì chắc với bạn là 003 ko có của cty bán đâu ạ, tin imei đàqng sau phải nét, ko nhoè. Tem void hơi phồng, ko phẳng đâu. Chú ý. Mà cũng khuyên thật là ko mua hàng bigC. Bảo hành như shit ấy. Mấy quầy bán đt đấy toàn hàng dựng

5. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Tốt nhất là bạn tìm hiểu những cửa hàng chính hãng phân phối của BB mà mua cho đảm bảo vì hàng dựng bây giờ tinh vi lắm, không khéo lại mất tiền oan.