HỎI ĐÁP Mua Blackberry Q10 lock nhà mạng ở Mỹ

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi killervna911, 16/8/13.

1. ACE em ơi, mình có người thân ở Mỹ, sắp về VN đầu tháng 9 này, tình hình là muốn mua một con Q10 về xài, nhưng không đủ tiền mua con chính hãng world.

Người thân bên đó bảo là có quen mấy nơi chuyên bán Q10 lock nhà mạng, mình đang tính mua một con, rồi về unlock nó ra mà xài đại loại theo kiểu unlock theo số IMEI (có thể lấy ví dụ là nơi unlock ở vn bên dưới). Với lại kiểm tra số IMEI thì đâu cần phải đầy đủ seal có thông tin, mà chỉ cần vào setting của máy để lấy IMEI thôi phải không vậy?

http://www.nhattao.com/threads/unlo...ry-q10-z10-1-24h-gia-750-000-youtech.2221598/

ACE thấy vậy có ổn không vậy, vì mình nghe nói là nếu mà trước khi unlock mà bị BB lock trước lại thì sẽ không bao giờ dùng được nữa.

Mình thật sự rất quan tâm đến BB, mới trải nghiệm mới vì trước đây là dân xài android. Mong mọi người giúp đỡ, tình hình là ở Mỹ minh sẽ mua một con lock giá tiền chắc tầm 200$, về Việt Nam unlock ra thêm cho 1tr nữa thì mình sẽ có con này với giá 5tr thôi.

killervna911

killervna911
    Expand Collapse

Member

2. nhhoang

nhhoang
    Expand Collapse

Member

mình cũng thắc mắc vậy ? và code có unlook được không ? có bị hết hạn ko

3. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Người bán có đảm bảo máy đó không bị Block khi mang ra khỏi nước đó không.
    Máy bị khóa có 2 dạng: Khóa mạng sử dụng và Khóa thiết bị.
    Nếu khóa mạng thì mình có thể mua code dể Unlock. Mà còn tùi cái máy khóa mạng đó có nguồn gốc như thế nào nữa kìa. Nên bạn phải hỏi kỹ càng.

4. wild_strawberry91

wild_strawberry91
    Expand Collapse

Member

Bạn nên kiểm tra kĩ càng nhé :)
    Nếu chưa chắc thì call Hot Line 1900558895 ở Dâu Đen nhờ các anh kĩ thuật hổ trợ về trường hợp nếu sợ mua về không mở khóa được. Nếu mấy ảnh nói là ko sao thì đừng lo, cứ mua rồi mang qua Dâu Đen nhờ mở khỏa là xài ok ngon , bình thường nhé :)

5. Sir.Crazy

Sir.Crazy
    Expand Collapse

Member

...mở khoá tầm nhiêu nhỉ...O_O?

6. nhuthang86

nhuthang86
    Expand Collapse

Member

Thấy bên dauden có mục unlock. Bạn gọi qua đó hỏi thử xem