Mua BlackBerry Bold 9900 - Nên hay không?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Blackberry một tình yêu, 25/3/13.

1. linhhoa88

linhhoa88
    Expand Collapse

Member

Xin lỗi mọi người nhé. Mình nghĩ những gì mình sắp viết ra sẽ bị ném đá nhưng mình vẫn muốn đưa ra quan điểm riêng. BlackberryVietnam là forum về công nghệ chứ không phải đạo đức. Là nơi chung những người yêu công nghệ nói chung và BB nói riêng thì mới người vào hỏi về máy. Nếu ko muốn trả lời chắc có ai phạt các bạn tội đọc mà ko trả lời à? Người ta mua máy bằng tiền bố mẹ cho, tiền tiết kiệm chẳng lẽ cũng phải báo cáo. Xã hội bây giờ có nhiều tầng lớp, có người giàu, người trung bình và người nghèo chẳng lẽ nhà có điều kiện phải cố đua theo để con cái mình có mức sống bằng những gia đình khó khăn hơn mới la chuẩn mực sao? Còn mục đích sử dụng của người ta ra sao là do người ta, do bố mẹ người ta quản lý các bạn nuôi người ta ăn học được ngày nào mà có quyền phê phán đánh giá người ta ít tuổi ko nên thế nọ, phải làm thế kia? Hay chính các bạn đang đố kỵ vì ko có những thứ người khác có quá dễ dàng? Mỗi người 1 tính các bạn ạ ko chỉ tuổi mới lớn đâu mà chính người lớn chúng ta cũng vậy đừng áp đặt chuẩn mực nào của mình cho người khác. MÌnh chỉ nói vậy thôi, mong sao các bạn sau vào góp ý cho em nhỏ này đưa ra quan điểm trên lĩnh vực nhu cầu em ý muốn hỏi thôi, đừng chê bai hay nói những lời không hay.

tt_kh74, foolishboy and mrcantona like this.
  2. BBers_4ever

BBers_4ever
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chuẩn đó bác @linhhoa88. Nhà em nó có điều kiện, em nó có quyền sắm những món đồ có giá trị mà nó thích. Em nó vào đây nhờ tư vấn, mình là đàn anh, đàn chú,... thì cũng nên khuyên em nó nên lựa chọn sao cho phù hợp thôi. :D

linhhoa88 thích bài này.
  3. Smallville198

Smallville198
    Expand Collapse

Member

Cuối cùng chính bác lại comment đạo đức nhất topic =)) . Mà ai bảo nhóc kia khoe học sinh cấp 2 lm j. Khoe vậy khác j chọc mọi người tư vấn định hướng nhu cầu chứ. Có 1 bac nói r đấy, có tiền thj cứ phũ thôi. Cứ 99 mà quất, cần quái phải hỏi mọi người.

4. teentitan

teentitan
    Expand Collapse

Member

em mua 1 con BB 978 vs 1 con PB 32Gb là ngon rồi đó

5. tungboyvccd

tungboyvccd
    Expand Collapse

Member

Nhà bạn có điều kiện thật, mình cũng học cấp 2 mà dùng 87 và 90 cũng thích rồi, bh chỉ cố gắng lên cấp 3 đổi lên 978 thôi. Chắc bạn con đại gia

6. jetpefect

jetpefect
    Expand Collapse

Member

cấp 3 còn chưa có cục gạch để vọc đấy

7. rosegarden

rosegarden
    Expand Collapse

Member

Ngoại trừ cái GIÁ bạn :Popo77:, chưa kể nó xấu hơn 99, không còn phím tắt.

#47 rosegarden, 20/6/13
    Last edited: 20/6/13
  8. thanhPV

thanhPV
    Expand Collapse

Member

BB cho công việc chứ mục đích giải trí thì bạn dùng máy khác phù hợp hơn

9. songanh

songanh
    Expand Collapse

Member

Lỗi này thì trước đây thôi chứ bây giờ chạy phà phà, không phải nghĩ! Mình dùng cả 9810 và 9900 sạc qua đêm thoải mái, thích sạc lúc nào thì sạc, No problem!

10. thuan1111ts

thuan1111ts
    Expand Collapse

Member

9900 của mình sạc qua đêm từ lúc mua tới h cũng gần 1 năm rồi mà chả sao cả, xui thì mua trúng con bị bệnh thôi, mua hàng chính hãng nên an tâm cắm sạc, 1 đổi 1 mà, hj. Chứ chơi hàng thương gia thì ko có bảo hành khoảng này.