CHIA SẺ Một số tùy chỉnh hữu ích cho BlackBerry HUB trên Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 13/7/16.

1. ezgif.com-crop-2.gif

Chắc hẳn anh em diễn đàn mình rất nhiều anh em đã sở hữu BlackBerry Priv, và anh em đã tìm hiểu và tinh chỉnh những thao tác hữu ích trên BlackBerry Priv chưa? Với bài viết này mình xin chia sẻ cùng các bạn những thiết lập để sử dụng BlackBerry HUB hiệu quả hơn nhé.

1. Tùy chỉnh những tính năng trong cài đặt chung BlackBerry Hub:

Với Hub mặc định trong cài đặt chung sẽ tùy chỉnh cho bạn một số thông số, nhưng nếu muốn thay đổi bạn có thể truy cập Hub và chỉnh sửa lại. Vào HUB > Nhấp vào Menu (3 gạch bên trái) chọn Cài Đặt > Cài đặt chung

Có những mục chính nếu bạn muốn thay đổi như sau:
    • Chế độ xem hội thoại: Chế độ này nếu như bạn đang nhắn tin cho ai đó trong ngày thì Hub sẽ nhóm vào một cuộc hội thoại, nhưng nếu bạn muốn tách riêng ra thì chỉ cần nhấn off tính năng này đi
    • Xóa trên: Để an toàn bạn nên để mặc định là xóa trên HUB thôi, vì biết đâu đấy bạn bè của bạn vô tình hay cố ý sẽ xóa hết email của bạn cả trên điện thoại lẫn mail trên máy tính.
    • Thao tác vuốt qua trái phải: Tính năng này khá hay nhưng trên BlackBerry 10 lại chưa tích hợp, đó là bạn vuốt sang trái hoặc sang phải điện thoại sẽ thực hiện một tác vụ nào đó, mặc định một cái là xóa một cái là báo lại, mình thấy báo lại không hữu dụng cho lắm nên anh em có thể chỉnh là đánh dấu đã đọc có vẻ hữu dụng hơn
    2. Tùy chỉnh xem trên BlackBerry HUB:

Tính năng này khá quen thuộc nhưng cũng được cải tiến hơn so với BlackBerry 10, bạn có thể sắp xếp mức độ ưu tiên cao thấp của một thông báo hay tùy chỉnh để thông báo nào có thể hiện trên BLackBerry HUB

Mục này thì khá giống BlackBerry 10, bạn có thể tùy chỉnh tài khoản nào có thể xuất hiện trên mục BlackBerry Hub (quản lý thông báo tổng) hoặc chỉnh tài khoản có mức độ ưu tiên đứng thấp hay đứng cao trên BlackBerry Hub ngay trong Cài Đặt

3. Tùy chỉnh màu tài khoản trên BlackBerry Hub:

Tính năng này khá hay, giúp bạn nhận biết thông báo nào quan trọng, thông báo nào bạn cần xem nhanh, đó là màu tài khoản. màu tài khoản là màu của cả tab hay giao diện nếu bạn nhấp vào tài khoản đó chứ không phải gạch màu nhỏ như trên BlackBerry 10.

Để cài đặt màu tài khoản các bạn có thể truy cập BlackBerry Hub > Menu > Cài đặt > Trong mục tài khoản có hiển thị hết tất cả các tài khoản, nhấp vào tài khoản nào bạn muốn cài đặt màu > Nhấp vào Màu tài khoản chọn màu bạn thích là được

Có thể nhiều anh em đã biết và cài đặt nhiều trên Hub, nhưng cũng nhiều anh em chưa để ý và cài đặt để sử dụng Hub tốt hơn, cảm ơn các bạn đã đón đọc chia sẻ này nhé ! =))

BBVN.NET​

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. XeZongEx

XeZongEx
    Expand Collapse

Member

rất hay và bổ ích !