HỎI ĐÁP Một số thắc mắc cần các bác giúp đỡ gấp

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi mr zenda, 23/9/13.

1. Các bác cho e hỏi:
    Em có mua 1 con Z10 100-3 ở VN và gửi cho em gái đang du học tận Châu Âu xa xôi, nên em ko thể support cho em gái 24/24.
    Hiện tại, OS mặc định trên máy của em gái là 10.1 gì đó.

Vì một số hạn chế của OS 10.1 nên em đang tính autoload OS lên 10.2 (bản leak), thì sau này BB có ra phiên bản OS mới (official), thì con Z10 của em gái mình có đc nhận đc thông báo từ nhà mạng ko? Vì con gái thường ko biết cài OS theo kiểu autoload...
    Hay là em nên để bản official này?

Ngay bản thân em cũng lăn tăn trước những ứng dụng android có sử dụng "debug token" và "no debug token"... Nên các bác có lời khuyên nào dành cho em khi cài các ứng dụng này vào ko? Nhưng xin các bác giải thích thật dễ hiểu để e có thể truyền đạt lại cho em gái mình.

Con gái thì dùng iP dễ hơn, nhưng BBM cho Z10 hiện giờ cũng voice, call đc nên em cũng muốn em nó dùng Z10 cho tiện, nhưng đổi lại thì em ấy phải chịu mày mò hơn...

Tks các bác nhiều

mr zenda

mr zenda
    Expand Collapse

Member

2. tramted

tramted
    Expand Collapse

Member

Bản chất nhật sẽ sớm đến với các nước châu Âu và Bắc Mỹ, bác cứ gởi cho em gái bác đi. Không cố vấn đề gì đâu. Chúc bác mọi sự tốt lành.