Một số lỗi khó chịu vẫn đang hiện hữu trên các dòng máy BlackBerry 10 (P.1)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 19/1/16.

1. mr.fly

mr.fly
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái số 5 là tính năng, k phải lỗi :( ngày trước bị cái lỗi chạm vào màn hình là tắt tiếng cuộc gọi mà mãi mới fix. thấy bb k lắng nghe ng dùng cho lắm.

2. bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

Có bác nào lỗi cảm biến ánh sáng không ạ? Em đang dùng 9983 mà thi thoảng ( nhất là lúc vừa rút máy ra khỏi bao da hoặc vút máy từ dưới máy để mở lên ) thì thi thoảng màn nó mở lên cái rồi tự động tối thui - kiểu tự khoá lại , em ấn nút nguồn hay vuốt từ dưới lên lần nữa cũng không được :(( đê một lúc thì bình thường !! Thi thoảng đang đi đường có người gọi vừa rút điện thoại ra trả lừoi nó bị thế này là thôi khỏi tl :(( chờ gọi lại ! Cái này chắc k phải do rom vì từ hồi em mua đến bây giờ up bản mới nhất đều bị :( bực lắm !! Trước em dùng Q10 k có bị vậy ! E đã test phần bản biến theo app gì của máy nó bảo ok hết ạ , điên đâu vì bb

Chí Thành thích bài này.
  3. bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

Dù cay đắng nhưng phải công nhận bác nói đúng :( BB 10 từ hồi mới ra tới bây giờ nếu so sánh với các hệ điều hành khác như ios , android thì phải nói là quá nhiều thiếu sót ! Có thể nó vẫn đủ với người đã xài bb , trung thành với bb từ trước nhưng chưa bao giờ đủ để lôi kéo người mới sử dụng !! Hãng điện thoại mà không lôi kéo được người mới mua máy cho mình thì lẹt đẹt là phải !! Đúng như bác nói , những cái cơ bản nhất với người dùng phổ thông ( em không có nói tới mấy ae xài bb quen ạ hoặc mấy ae chỉ xài cho công việc) đó là mạng xã hội , là chụp hình , là các app liên lạc , là game... Bb làm phần này yếu quá mấy năm rồi !! Bây giờ nguỵ biện là dùng được app android , nhưng có phải ai cũng biết cài đâu! Người mới chỉ biết vô mấy cái app mua bán chính ( ví dụ hãng khác là app store hoặc play store ) down luôn thôi !! Nói chung càng đơn giản , dễ dùng , dễ thích ứng thì người dùng mới thích !! Bạn bè em ( kể cả con gái ) nhiều người thấy em xài blackberry miết , cũng mượn , cũng thử , ban đầu khen máy đẹp thế , lạ thế ( về khoản ngoại hình bb vẫn có sức hút khá tốt) , nhưng nghịch 10-15 phút trả kêu chán vì k có gì nghịch :D

Em đã dùng bb được 9 năm , bây giờ vẫn dùng , sau vẫn dùng nhưng bb chỉ nghe - gọi - whatapps - bbm là chính còn thao tác khác dùng con khác cho đỡ bực mình :D

P/s : máy em có lỗi cảm biến ánh sáng như conments e viết bên trên , bác nào biết cách khắc phục chỉ e với ạ

4. kenh24

kenh24
    Expand Collapse

Member

dính mỗi cái lỗi tit tit khi quay số =-h

5. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em giờ cũng ít nhu cầu vọc vạch, đặc biệt là game, em chưa bao giờ coi đó là yếu tố quyết định, nhưng mạng xã hội với chụp ảnh là yếu tố quyết định. Nếu với tình trạng bb10 hiện nay, em chỉ cần cây 99 với iphone là hoàn hảo rồi.

6. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lỗi này lạ nhì. Em chưa bao giờ bị.

7. bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

Bác giống em , bb+iphone :D dù em không chơi game nhưng phải công nhận là trải nghiệm trên iphone các loại giải trí khác trừ game ( đọc báo , xem clip , chụp ảnh ) nó tốt và ổn định hơn bb quá nhiều !! Nhưng ngặn nỗi chưa có dòng ip nào cho e cái cảm giác xao xuyến như nhìn thấy bb... Ra đường thấy ai đang xài ấn bb thấy rất thú vị và vui :D

8. bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

Chẳng lẽ em bị bệnh lạ ngàn máy có 1 :(((

9. tuấn tt

tuấn tt
    Expand Collapse

Member

Có bác nào khắc phục được lỗi porotect không nhận ra thiết bị thì chỉ em với. Thans nhá!

10. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lên bản mới nhất.