HỎI ĐÁP Mong các bạn giúp mình vấn đề này - font bb for pc

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi robjns0n113, 2/12/12.

1. mình muốn download font blackberry cho máy tính. để khi làm graphic hay ghi chữ kí nó có font bb cho đẹp ! nhưng tìm hoài không thấy. nhất là cái logo hình quả dâu. mình muốn xin font chữ hoặc logo cung dc (logo chỉ có mỗi hình quả dâu càng tốt). cảm ơn mọi người nhiều !!!

robjns0n113

robjns0n113
    Expand Collapse

Member

2. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

Font trên BlackBerry thì mình nghĩ không thể trích xuất ra được. còn logo thì bạn có thể search trên Google nhé. hình ảnh thì dể thôi kiếm là ra liền ah.

3. robjns0n113

robjns0n113
    Expand Collapse

Member

không phải? ý mình là cái font chữ mà RIM ấy làm tên hãng á ! ko phải font chữ chạy trong máy bb. mà là cái font có mỗi chữ "blackberry" mà
    RIM lấy làm biển hiệu á !! nếu lấy từ hình trên mang về thì cókhoong có nền trong suốt !! bạn hiểu ý mình cần không???? mình tìm mãi ko ra?

4. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn lên mạng , kiếm hình ảnh logo BlackBerry , rồi vào các web tìm kiếm font chữ bằng hình ảnh mà search. Còn không thì kiếm các ảnh logo BlackBerry có nên trong suốt như ở Đây chẳng hạn .

5. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn gì ơi, font chữ làm biểu tượng và là linh hồn của BlackBerry mà. Thuộc về tài sản của RIM, nên khó có khả năng search được cho PC lắm. :cool:

6. robjns0n113

robjns0n113
    Expand Collapse

Member

vâng ! thank bác ! vậy còn cái logo quả dâu ! mình có dc chứ?

7. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn cứ tìm kiếm trên google Images là có , như ở Đây , không thì bạn cắt cái logo quả dâu trong cái hình ở trên mình đưa cũng được , đơn giản mà .

8. robjns0n113

robjns0n113
    Expand Collapse

Member

cái này nền màu trắng rồi bác ! ý e là VD e muốn tạo 1 cái avaatar để nói e là fan của bb ! avatar ko đụng hàng của e. VD : e cho cái hình mặt e, bên dưới có biểu tượng logo chùm dâu ! thì nếu lấy như vậy thì chụm dâu có màu trằng rồi ! giống như chữ kí ảnh của mấy ông photography ấy các bác ! e xin cái font (*.ttf....) sau đó vô kí vào ! ý e là vậy...

9. Chì Gỗ

Chì Gỗ
    Expand Collapse

Cái này tạm được nè...
    http://forums.crackberry.com/general-blackberry-discussion-f2/custom-blackberry-logo-font-715613/
    tải về rồi vào https://onlinefontconverter.com/ chọn hai phần "font-face" và "ttf">select font>choose file>done>save your font>ok