Mong các bác chỉ cách vào App World 9700r OS5

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tulangtu, 26/10/11.

1. Mong anh em chỉ cách cho thằng em truy cập được vào App World,máy BB cần cài đặt những gì,thao tác thế nào.Anh em cho em hỏi vào APP có cần nhất thiết sim phải đăng ký GPRS hay 3G không,nếu muốn vào Wifi thì phải làm thế nào.Em đang mò mẫm cách vào App cho con BB 9700R OS5 người nhà cho,do mới tập xài chưa có kinh nghiệm nay nhờ anh em chỉ cách vào App.Cám ơn các bác nhiều.

tulangtu

tulangtu
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này nếu bạn dùng Rom chuẩn thì nó sẽ có sẵn trong khi bạn up rom, còn nếu ko có thì là do trong khi up rom mình ko check vào phần AppWorld. Nếu máy ko có thì bạn có thể tải pm AppWorld trên apps.bbvn.net cũng được. Ngoài ra yêu cầu thì sim phải đăng kí gprs/3g rùi sau đó bạn cũng có thể dùng wifi để tải cho đỡ tốn dung lượng cũng dc. Ngoài ra nữa thì khi vào AppWorld để tải pm thì bạn phải tạo thêm cái BlackBerry ID nữa, khi nào vào trong AppWorld tải pm thì nó sẽ yêu cầu BlackBerry ID, và bạn cứ thế mà tạo 1 cái tài khoản BlackBerry ID thui