Mong anh em giai thich hộ về việc cài phần mềm DDict 9700 OS5 lâu quá

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tulangtu, 1/10/11.

1. Hiện em có chiếc 9700 chạy OS5 do người nhà cho,mới xài không biết lỡ tay xóa mất phần mềm từ điển DDict ,em cài lại phần mềm từ điển DDict 1.2 theo hướng dẫn của mấy bác trên diễn đàn,nhưng khi cài thử phần mềm này bằng BDM 4.7 hoặc BDM 6.00 sao thấy cài đặt lâu quá.Em đợi 5-6 giờ đồng hồ mà máy vẫn chưa cài xong trong khi dung lượng của phần mềm này chỉ có 158k,trong khi em cài phần mềm AutoLock dung lượng 170k mà chỉ mất có mấy phút.Em không biết máy của em có bị sao hay không,hay là do phần mềm cài đặt của Blackberry có vấn đề,hay là do cài đặt phần mềm Blackberry lúc nào cũng lâu như thế.Mong anh chị giúp đỡ thằng em tí.Tiện đây mong anh chị chỉ cách cài DDict hộ thằng em luôn.
    Cám ơn anh chị rất nhiều.:help::help:

tulangtu

tulangtu
    Expand Collapse

Member

2. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

1. Việc đặt DDict bạn tham khảo ở đây: linkhttp://dauden.vn/threads/5523-ddict-update-v1-4-2-tu-dien-da-ngon-ngu-danh-cho-blackberry-tu-dau-den. Xin nói thêm về dữ liệu từ điển:
    Trong bài viết ở link trên đã có chỗ cho bạn down về các loại từ điển, sau khi down về bỏ chúng vào trong 1 folder. Sau khi cài xong DDict ở bước: select a folder chọn vào thư mục chứa từ điển là được.
    2. Việc cài đặt DDict nếu lâu như bạn nói thì chắc hắn có vấn đề rồi. Giờ bạn thử download trọn bộ ddict về chép vào thẻ nhở, cài trực tiếp từ điện thoại xem sao nhé

3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Hiện tại, trang dauden.vn đã có viết ra 1 trang là Apps.bbvn.net để đáp ứng cho nhu cầu phần mềm hiện nay và Bác nên vào đây muốn tìm phần mềm thì chỉ cần Search là ra ngay ... tốt nhất cài bằng OTA ( vào trực tiếp bằng diện thoại hoặc dùng Scan bacode ). Nếu download file Zip/Rar thì giải nén ra thư mục :> copy thư mục ấy vào thẻ nhớ :> sao đó trên điện thoại vào media :> bấn Menu (Chùm dâu) :> Explorer :> chọn media card tìm tới folder mới copy vào :> tìm tới file "*.Jad" chạy là ok. Good Luck
    Tốt nhất bạn không nên Uprom hay cài phần mềm bằng BDM, khả năng gây ra lỗi ROM và phần mềm là rất cao.

4. tulangtu

tulangtu
    Expand Collapse

Member

thanks các bác nhìu