Mới tìm hiểu BB mong đc giúp đỡ...

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kupixx, 12/3/12.

1. mình đang trong giai đoạn tìm hiểu để rước 1 e BB về nhà nhưng chưa có kinh nghiệm nhiều...có vài thắc mắc của newbie mong đc ae dâu đen giúp đỡ mình xinh cảm ơn trc.
    Thứ 1: sau khi lang thang tìm hiểu trên các forum BB như dâu đen và tinh tế mình đang phân vân chọn giữa 2 loại BB9300 và 9700 ae xài qua rồi thì vào cm cho mình xin 1 vài ý kiến nhận xét giữa 2 máy này nhé.

Thứ 2: về giá của 2 loại máy này mình thấy ở một số nơi bán rẻ hơn dâu đen 1-2 tr mà bảo là hàng likenew hay new nhưng no box và họ bảo hành 3 tháng...chụp hình thật của máy lên thì nhìn mới cóng nhưng ae cho mình hỏi hàng đó là hàng thế nào vậy...có bị dựng hay gì ko...Ví dụ: 9300 của dâu đen là 5tr4 thì 1 số nơi bán tầm 3tr5-4tr

Có 1 số thắc mắc sẽ cm hỏi thêm ae sau...xin thanks mọi ng một lần nữa:bounce:

kupixx

kupixx
    Expand Collapse

Member

2. binhntptbidv

binhntptbidv
    Expand Collapse

Member

9300 của dâu đen. Quất luôn đi.

3. kupixx

kupixx
    Expand Collapse

Member

còn phân vân với 9700 bác ui^^ e đang tìm hiểu kĩ trc đã rùi mới quất...bác cho e thêm vài ý kiến về máy nhé

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Đối với 2 loại trên tốt nhất bạn nên dùng 9700 hiện dâu đen vẫn có hàng user, hiện tại trên thị trường không còn hàng mới. và 9300 hiện tại vẫn sản xuất và có hàng chính hãng.
    Đây là giá chính hãng nha bạn...còn hàng khác mình không hiểu có nguồn góc từ đâu.

5. kupixx

kupixx
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn rất nhiều...có thể cho mình xin YH để khi có vấn đề gì mình xin chỉ dẫn của bạn ^^ mình chưa biết gì nhiều về BB lắm

6. kupixx

kupixx
    Expand Collapse

Member

có vẻ forum ko hot lắm....ko thấy nhiều mem vào cm thêm cho mình ý kiến :banghead:

7. kupixx

kupixx
    Expand Collapse

Member

cuối cùng giữa 9700 used và 9300 mới nên chọn cái nào thì tốt hơn...mọi ng giúp mình vài cái ý kiến nha

8. hoa diên vỹ

hoa diên vỹ
    Expand Collapse

Member

9700 vẫn đc ưa chuộng hơn 9300, nhưng giá thì cao hơn 1 chút. Nếu túi rủng rỉnh thì nên chọn 9700!

9. tuanca

tuanca
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ bạn nên mua 9300 mới, xài máy cũ nhiều khi có gì thì cứ suy nghĩ lung tung, mua máy mới cho yên tâm!

10. kupixx

kupixx
    Expand Collapse

Member

sau khi xem máy và suy nghĩ vài lần thì mình đã mua bold 9000 của didongpro^^....cũng khá yên tâm vì có dâu đen bảo kê :D lúc đầu lên xem 9700 thì hơi thất vọng vì máy khá nhỏ màn hình nhỏ và bàn phím nhỏ khó bấm...