HỎI ĐÁP Mọi người có kế hoạch gì cho hai thiết bị Passport và Classic của BlackBerry?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Trương Thanh Huấn, 29/7/14.

?

Bạn có kế hoạch mua một trong 2 sản phẩm trên không?

1. Yes

29 Phiếu
    69.0%
  2. No

13 Phiếu
    31.0%
  1. Passport_Classic.jpg
    Dear các anh, chị và bạn bè gần xa:​
    Tình hình là em mới bán Z10 và đang lên một kế hoạch chi tiết để có thể mua Blackberry Passport chính hãng trong thời gian sắp tới. Chắc chắn không nhiều thì ít, hẳn nhiều fan mê Blackberry như em đang quan tâm đến hai thiết bị PassPort và Classic...

Trong topic này em không bàn về tính năng cũng không so sánh với đối thủ cạnh tranh, chỉ muốn mọi người chia sẻ hay chia vui một chút về kế hoạch ( nếu có) cho hai thiết bị sắp ra mắt của Blackberry mà thôi. Tiền bán Z10 em để làm quỹ riêng, mua tạm một chiếc BBOS chữa cháy ( nhưng vẫn rất nâng niu và tự hào vì nó rất smart với bbm, email, whatsapp đầy đủ nhé:Popo15: ) Bây giờ kế hoạch của em là một tháng tiết kiệm 1tr5, đều đặn như thế thì sau 4 tháng nữa em gom đủ 10tr rồi các anh, chị ợ! Lúc đó ắt hẳn em sẽ hếch mặt lên trời ra đại lý của Sm@rtcom để rước em Passport về dinh:Popo71:
    Có anh chị nào đang có tâm trạng háo hức như em không thì vào chia sẻ ạ.:Popo20:

Trương Thanh Huấn

Trương Thanh Huấn
    Expand Collapse

Member

#1 Trương Thanh Huấn, 29/7/14
    Last edited by a moderator: 29/7/14
  2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Haha! Bác này đam mê quá! Chủ đề của bác rất hay! Em xin phép edit xuất bài ra trang chủ cho anh em cùng biết thảo luận ạ :cool:

3. Cao Hoàng Ân

Cao Hoàng Ân
    Expand Collapse

Member

bán z10 được nhiêu vậy bồ tèo

4. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

thật ra là em chả có kế hoạch gì cả. :Popo28:

Đợi chừng nào hàng về chạy đi mượn. cầm thấy thích và lúc nào lúa trong túi đủ là xúc. ko phải lăng nhăng :Popo79:

#4 Aric Lam, 29/7/14
    Last edited: 29/7/14
    Zerostar thích bài này.
  5. datmacom

datmacom
    Expand Collapse

Well-Known Member

10tr mà hếch mặt ra mua nó lại đấm cho đấy chủ thớt ah =))

6. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chúc niềm đam mê và việc gom lúa của bác chủ thành hiện thực.
    E vẫn giữ Q10 và Z10 đợi từng e ra sẽ thay thế dần. Hai e này gắn bó với mềnh được hơn 1 năm roài. E Z10 chắc sắp hết vòng đời.
    Có thể là bỏ Z10 lên PP và khi có CS thì bỏ Q10 để lên đời.
    PS: Cũng lại đi trồng lúa như bác chủ topic đã. :Popo33:

Zerostar thích bài này.
  7. Dũng Maxx

Dũng Maxx
    Expand Collapse

Member

Bác máu thế :) e nghĩ con PP đáp ứng đủ chức nănh cho cả Z10 và Q10 rồi, sắm e classic làm chi cho tốn kém :)

8. Trương Thanh Huấn

Trương Thanh Huấn
    Expand Collapse

Member

Ối giời ôi, tối nay em mua vịt quay về ăn mừng các bác ơi:Popo77: từ hồi nhỏ đến lớn cho đến lúc cong cớn vì gái thì đây là lần đầu tiên bài viết của em được lên trang chủ, càng hạnh phúc hơn vì trang chủ blackberry forum...Thưa các bác gần xa em xin phép capture màn hình lại để làm dấu chỉ cho con cháu em sau này:Popo74: Em bán Z10 và phụ kiện được tầm 4tr2. Koi như một khoản đầu tư vì những năm tháng lạc vào miền đất hoang( như lời một bài dịch nào đấy) phím cảm ứng, giờ em quyết tâm tiết kiệm một cách chi tiết để mua Passport. Các bác có nhiều lý do để chọn một thiết bị phù hợp cho mình, còn em em có những lý do sau:
    • Em tin Passport sẽ là một cuộc cách mạng về edit văn bản, thao tác email nhờ những hàng phím cứng tích hợp một cái trackpad khủng long. Với một người đi làm được hơn một năm như em, thu nhập thuộc loại tạm ổn thì không thể nào tay xách nách mang một cái điện thoại, một cái máy tính bảng và một cái laptop khủng được nếu xét theo tính kinh tế của thanh niên nghiêm túc. Passport cho em những điều đó, em tin chắc thao tác trên văn bản sẽ dễ dàng hơn và Document To Go cùng Blackberry Express sẽ giúp em hay các bác có thể chỉnh sửa văn bản một cách thoải mái tiệm cận với laptop....Điều mà các bác sẽ lúng túng với một cái điện thoại cảm ứng trong khi máy tính bảng chỉ phù hợp để làm slide trình chiếu, không thích hợp với việc soạn thạo văn bản chút nào.
    • Nó làm em khác biệt. Vâng! Em đã xài Blackberry từ 8700 lên 8800, nhảy cóc qua 8310 rồi vòng vèo lên 9700, 9900 cho đến Z10 thì em luôn làm một động tác quen thuộc hàng ngày là lau chùi bảo quản điện thoại mà không quan tâm đến cái giá dư lào. Passport cũng vậy.
    • Giúp Blackberry hồi sinh. Có thể các bác không tin, nhưng thật tâm em muốn Blackberry ra giá tốt chứ chưa bao giờ mong bb phải giảm giá liên tục, đồng ý là nó có lợi cho người tiêu dùng nhưng các bác nghĩ sao nếu Passport ra mắt và phản ứng của người tiêu dùng lên nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến lời tiên tri của Một tờ báo Đắng...À mà thôi:Popo64:
    Trên đây là suy nghĩ của em, còn các bác thì sao?

9. thieutinhte

thieutinhte
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình cũng đang Z10 song song với Bold 9900, tạm hài lòng với cặp đôi theo mình là kết hợp "vô đối" kiểu "song kiếm hợp bích" á.
    Mình sẽ chưa vội lên ngay PassPort hay Classic trong thời gian đầu mới ra vì chắc giá chúng nó cũng sẽ HOT lắm...Nhìn em PassPort cũng ghiền, mình nghĩ nó là sự kết hợp 2 trong 1 của Z10 và 9900 luôn, nhưng sợ bán cả cặp trâu của mình chắc cũng khó đủ :D

Cơ mà cái lý do cuối của bác nó nhân văn và cũng cao thâm quá...hihi

#9 thieutinhte, 29/7/14
    Last edited: 29/7/14
    Trương Thanh Huấn thích bài này.
  10. Trương Thanh Huấn

Trương Thanh Huấn
    Expand Collapse

Member

Nếu t
    Nếu theo thông tin rò rỉ gần đây thì giá Passport là 12tr thì em nghĩ mình hoàn toàn đủ khả năng bác ợ. Z10 giảm giá nhiều vì nó là chiến binh đầu tiên của Blackberry, còn Z30 thì em thấy giá em nó vẫn ổn định...Em hy vọng Blackberry định giá tốt, hợp lý giống như Z30 vậy.

thieutinhte thích bài này.