Mời các bạn giúp đỡ về phần mềm cho PlayBook

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Doi Nguyen, 29/10/14.

1. Xin chào các bác.
    Em mới đc cho cái máy PB, máy mới reset thì phải, chẳng có gì, chỉ có 2 app là Setup và Browser. Em chẳng có tý kinh nghiệm gì về khoản này cả. Bây giờ em muốn cài đặt thêm app thì phải làm như thế nào ạ? Mong các bác giúp đỡ ạ.
    Thanks.

Doi Nguyen

Doi Nguyen
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

reset hay gây ra lỗi rom, bạn thử wipe máy lại một lượt nữa rồi đăng nhập lại BlackBerry ID rồi đến bước update chờ scan update xong nếu có nút chọn update bạn nhấn vào là hiện ra các icon trên máy nhé.

Nếu như vậy mà không được bạn phải tải bản autoloader về và chạy lại cho PlayBook của mình

3. Doi Nguyen

Doi Nguyen
    Expand Collapse

Member

bạn ơi... hướng dẫn cụ thể được ko. Mình ko hiểu lắm về khoản này, và cũng chưa dùng qua BB bao h cả

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nếu bạn không rành thì có thể dùng máy tính tải bản autoloader về, giải nén ra được file .EXE bạn tắt máy PlayBook, từ máy tính bật file exe đó lên cắm máy Playbook vào chờ chạy xong là cập nhật xong hệ điều hành mới, còn bản autoloader thì bạn vui lòng tìm kiếm trên dd nhé, bạn tìm tải bản 2.1.0.1977 nhé.

5. Doi Nguyen

Doi Nguyen
    Expand Collapse

Member

Rất cảm ơn về sự nhiệt tình của bạn, nhưng bạn hướng dẫn mình vẫn chưa hiểu lắm. bạn hướng dẫn lại giúp mình đc ko.
    "nếu bạn không rành thì có thể dùng máy tính tải bản autoloader về"
    "còn bản autoloader thì bạn vui lòng tìm kiếm trên dd nhé, bạn tìm tải bản 2.1.0.1977 nhé". dùng cái nào tải autoloader vậy bạn.

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

àh không, bạn phải dùng máy tính để tải bản autoloader này về, sẽ có nhiều bạn chia sẻ link download trên diễn đàn, sorry vì mình viết tắt từ diễn đàn là dd nên bạn không hiểu.

Nói nôm na autoloader là bản rom để cài lại máy Playbook của bạn và sẽ thao tác cài tự động nên bạn chỉ cần tải về máy tính, nhấp vào để mở lên và dùng dây cáp cắm máy Playbook vào máy tính là autoloader sẽ nhận được playbook và sẽ chạy lại cho bạn. trong lúc chạy sẽ hiện lên % chạy từ 1-100 và hiện lên led màu xanh, chờ chạy xong hết đèn xanh là bạn đã cài đặt mới hoàn toàn cho playbook của bạn.

còn bản autoloader 2.1.0.1977 là phiên bản hệ điều hành ổn định và mới nhất cho PlayBook bạn có thể tìm kiếm dễ dàng hơn.

Vì file autoloader lớn khoảng hơn 1Gb nên bạn tìm link để tải về bạn nhé.

Doi Nguyen thích bài này.
  7. Tâm Ràm

Tâm Ràm
    Expand Collapse

Member

minhf chỉ bạn 1 cách 100% là được. Đầu tiên bạn tháo sim trên playbook ra. sau đó wipe máy lại 1 lan nữa. Sau khi wipe xong ban tiến hành cài đặt các bước ban đầu ( bao gồm có kết nối wifi) sau đó máy sẽ tự động báo có bản update bạn tiến hành update file khoảng hơn 400MB, sau khi down vè và tiến hành update thi playbook cua bạn sẽ như lúc mới mua, sẽ đầy đủ các app. Nhớ là hãy tháo sim ra nhé. Mình đã thành công về phương pháp này. Chuc ban vui.
    Bác muốn cài app thêm thì vào đây:
    https://www.mediafire.com/folder/xz13z8mlt8mdc/PlayBook#eo61j4mvm4yz9
    và đây nữa:
    http://eblogspotvn.com/dien-thoai/blackberry/tong-hop-100-app-hay-cho-blackberry-playbook/
    cách cài như thế nào thì dùng DDPB để sideload vào. hướng dẫn tại đây nhé.
    http://maytinhbanggiasi.com/tin-tuc...-thong-qua-may-tinh-ban-hoac-laptop/2948.html

#7 Tâm Ràm, 30/10/14
    Last edited: 30/10/14
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chính xác, mình có hướng dẫn rồi mà bạn ấy kêu đơn giản thôi, híc :(

Tâm Ràm thích bài này.
  9. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Bạn ơi. sửa tiêu đề lại và đọc nội qui lại nha. tránh bị xoá bài. :3

#9 Aric Lam, 30/10/14
    Last edited: 30/10/14
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

trong media file mà bạn Tâm Ràm chia sẻ có bản rom autoloader luôn đó bạn, tải về luôn cho nóng nha :D