Mời bình chọn giai đoạn cuối cho cuộc thi Dev Challenge với ứng dụng Goi Taxi

Thảo luận trong 'Các Hoạt Động Giao Lưu – Offline' bắt đầu bởi ndthuytrang, 8/8/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Viet Hop Software

Viet Hop Software
    Expand Collapse

Member

Mời và Xin khác nhau, xin thì xin bạn vote 5*, mời thì bạn vote theo đánh giá của bạn hoặc không vote. Bạn có thể vote 1* nếu bạn muốn vote và thấy nó xứng với 1*. Ví dụ vậy, đó là mời đó bạn. Hy vọng bạn hiểu được chuyện này, nó cũng đơn giản mà.

Việc đao to búa lớn là do bạn tự suy nghĩ ra, tự tưởng tượng ra, và bạn thấy như vậy là thối. Thì cũng ok, mình ko muốn bàn tới những định nghĩa, quan niệm của bạn về những việc như vậy. Đại khái, như vậy là thối, ok thôi :)

Việc rạng danh thì bạn lại tưởng tượng nữa, đâu có ai nói là làm cái này để rạng danh đâu nào. Còn vì Vietnam, là chính xác, thực tế ứng dụng và team trong khuôn khổ cuộc thi này là đại diện duy nhất của Vietnam, ko có team Vietnam nào khác cũng như team mình không đại diện cho quốc gia khác, như vậy vì Vietnam là đúng và phải làm. Còn riêng, thì cũng đúng, dù sao thì phần thưởng cũng đâu có đem đi chia cho toàn người dân Vietnam đâu, nhưng ở trong khuôn khổ cuộc thi này, người ta có đánh giá cái team và cả cái chữ Vietnam đi theo cái team mà nó đại diện, vì vậy team có thể không làm được gì cho đất nước, nhưng chí ít cũng cố gắng không để một số cá nhân, cộng đồng xung quanh đánh giá không hay về những thứ trong khuôn khổ cuộc thì này có mang cái chữ Vietnam, liên quan đến Vietnam. Hy vọng bạn hiểu hơn về chuyện này. Ý mình nói là ko làm được gì thì cũng không nên làm xấu, mang tiếng cho tên quốc qia, dĩ nhiên chỉ trong tầm cuộc thi. Mình nghĩ nên như vậy :)

Về tiêu chí thì rõ ràng một phần lớn là 4 giai đoạn Rate. Ứng dụng của team này không hay bằng ứng dụng team khác (ví dụ vậy đi) nhưng được nhiều người Rate cao hơn, thì thắng giải. Việc công bằng thì ko nên bàn, vì thể lệ nó là như vậy, và ở đây ko mời bình luận về thể lệ cũng như ban tổ chức :)

Bạn sai ở cái suy nghĩ và vẫn chưa hiểu (bạn chưa chịu đọc kỹ thì phải) cái việc ý tưởng là do đâu, tại sao đoạt giải. Team mình chỉ nhận trách nhiệm biến nó thành ứng dụng thật sự. Còn thực tiễn hay không, không nói được, bạn có nói thì cũng chỉ là ý kiến cá nhân của bạn, mình có nói thì cũng là ý kiến cá nhân của mình, chẳng có giá trị gì cả trừ khi nó xảy ra. Đúng hay sai chả ai nói trước được, vì nó chưa xảy ra. Mà quan trọng hơn hết, mình cũng không quan tâm, vì ban tổ chức chọn ra, thì họ mới là người chịu trách nhiệm cho cái việc chọn của họ. Không phải team code và cũng không phải tác giả nghĩ ra cái ý tưởng này.

Nói cho dễ hiểu, đây là một cuộc thi, team mình đại diện cho Vietnam (mình ko có lựa chọn nào khác. hì... ), thì mình kêu gọi mọi người (không chỉ riêng người Việt) vào bình chọn, đơn giản hen, thi, thể lệ là bình chọn, nên kêu gọi bình chọn (từ 1* tới 5*). Rồi, thích thì bình chọn, ko thích thì ko bình chọn, chỉ có vậy thôi. Đơn giản.

Bạn tưởng tượng nhiều quá rồi, đao to búa lớn gì đâu, bản thân cuộc thi này thì nó cũng chỉ xoay quanh 10 nước, xoay quanh BB10, đoạt giải nhất thì cũng có đưa kinh tế Vietnam đi lên đâu :D Hi hi hi...

beoandlun and levu136 like this.
  2. beoandlun

beoandlun
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đọc trả lời của bạn và anh Hải (Keeper) nãy giờ mà mình thấy dường như bạn vẫn chưa hiểu cái bản chất của cuộc thi này. Mục đích của cuộc thi là PR, càng nhiều người biết đến càng tốt. Và khi nhiều người biết đến thì đại diện cho Việt Nam đi thi cũng gánh trách nhiệm trên vai mình. Thắng thì không nói làm gì, chứ nếu thua thì bạn nghĩ thế nào? Rằng bao nhiêu người, rồi cả nước ngoài người ta cũng đánh giá nữa. Và một điều nữa, khi chiến thắng, khi nhận được lượng bình chọn nhiều nhất cũng đồng nghĩa với sự đoàn kết, ủng hộ nhau của Việt Nam.
    Còn về cái ý tưởng ứng dụng kia là của mình, nếu bạn nói nó không hay, không thực tiễn thì mình cũng chịu thôi. Vì đó là đánh giá của bạn. Với mình thì nó xuất phát từ những nhu cầu hằng ngày. Bạn nói không hay, không thực tiễn thì cho phép mình hỏi bạn rằng: Bạn đã nghĩ tới những gì mà ứng dụng đó mang lại nếu được đầu tư một cách đàng hoàng chưa?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.