[MobiCare247] Đấu giá 01 ĐT BlackBerry Bold 9900 White - Likenew - KT: 12h00' - 18/01/2014

Thảo luận trong 'Đấu Giá' bắt đầu bởi MobiCare247, 13/1/14.

1. phongdenny

phongdenny
    Expand Collapse

Member

em cũng nghĩ là pác sẽ trúng giải , tới phút 89 có ông thần ông thánh nhào vô kê lên hơn 3m .. đúng là ....

2. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái hay ở đấu giá là:
    1) Mình sẽ tự quyết định giá mà mình cho là hợp lý nhất đối với sản phầm mình mua.
    2) Tăng khả năng phán đoán của người tham gia: Độ hot của sản phẩm; Giá cả thị trường đối với sản phẩm tương tự; Diễn biến bid giá của các thành viên tham gia bid giá...
    3) Xác định chính xác thời điểm bid giá cuối cùng một cách hợp lý và hiệu quả nhất để giành chiến thắng!

3. nhuthang86

nhuthang86
    Expand Collapse

Member

Tinh vi vừa thôi bác :Popo42:

4. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình không hiểu ý bạn muốn nói điều gì?

Duy _ Pham thích bài này.
  5. matthew truong

matthew truong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn "thieubui" không ngại quãng đường xa, đã lặn lội từ Biên Hòa đến 245 Phan Đăng Lưu, P.1 - Q.Phú Nhuận để rước nàng 9900 White về dinh, để cùng đón xuân. Chúc bác & em nó sẽ có nhiều năm hạnh phúc! :D

simso9.vn, caohokhanh and BlackBoss like this.
  6. thieubui

thieubui
    Expand Collapse

Member

Mình đã nhận được máy. xin cám ơn Mobicare 24/7.

matthew truong and shoppleiku like this.
  7. phongdenny

phongdenny
    Expand Collapse

Member

Đó là những yếu tố khách quan , có ai đảm bảo những người vô bid giá trên trời xong rồi lặn mất là người muốn sở hữu máy hay là chân gỗ , nếu pác chịu khó xem lại từ trang 1 tới trang cuối này thì pác sẽ thấy e nói trúng hay sai?người có đam mê thì k có nhiều tiền , bọn chân gỗ thì vào tố xong biến mất.pác đi mà tự quyết giá cho mình , phán đoán các kiểu .

caohokhanh thích bài này.
  8. mrtshirt0112

mrtshirt0112
    Expand Collapse

Member

Mình đồng ý với bác caohokhanh và đã áp dụng bid phù hợp sau khi đã tham khảo giá thị trường + dự cảm cá nhân. Bước giá 100~200k thì bị xem là "chân gỗ" à?

Thật lòng chia sẻ là mình thấy bid đã đóng mà từ đầu thread đến giờ bác phán có mỗi đề tài này nên cảm thấy bác reply kiểu Ghen Ăn Tức Ở hay sao đấy.

Ps: Nếu đam mê thì bác có thể lùng trên mạng, mình tin chắc nếu bác thật sự đam mê BB và mong muốn sở hữu thì việc tìm được em Bold 9900 tốt là điều không khó đâu.

simso9.vn and caohokhanh like this.
  9. phongdenny

phongdenny
    Expand Collapse

Member

Nếu pác nói vậy thì mình pó tay , rất may cho anh em ở đây là diễn đàn này không hùng hậu như tinhte hay voz nên thành viên bid không nhiều , mình GATO nhưng không GATO với những pác có cùng đam mê dám bid số tiền lớn để sở hữu thiết bị , mà mình GATO cái bọn to mồm vào hét hò các thể loại rồi biến mất , pác có biết là mình phải ngồi máy suốt và F5 liên tục chỉ để cập nhật thông báo bid cũng như bình luận của các thành viên để làm cái việc mà pác nói là GATO . Mình nói bao nhiêu đó thôi , và comm này là comm cuối của mình trong thread này , nếu dauden có bid sản phẩm khác thì pác cũng sẽ thấy em lên thread và canh me như vậy thôi .

10. mrtshirt0112

mrtshirt0112
    Expand Collapse

Member

Mình chỉ nghĩ đơn giản, đấu giá trên forum hay đấu giá ngoài đời thực cũng có "luật chơi" của nó, bạn dám bid thì càng nhiều thì cơ hội sở hữu sản phẩm và chắc chắn là cái giá phải trả sẽ cao hơn. Bản thân mình cũng không có điều kiện nên khi bid xong mà giá đội lên hơn 3tr là mình xác định không có khả năng, nhưng mình tin không chỉ mình mà một số bác cũng tin tưởng con số đã bid là phù hợp, không phải ai cũng thuộc kiểu "cái bọn chân gỗ" hay "lặn mất" đâu bác, đừng đánh giá (từ hai lần trở lên) mà ảnh hưởng tinh thần anh em mê BB và mê bid.

Một vài điều chia sẻ thôi, vì cũng như bác, biết đâu sẽ gặp lại post của bác ở một (vài) phiên đấu giá (BB) khác.

caohokhanh thích bài này.