HỎI ĐÁP Mình muốn hỏi về 1 số lỗi ở PPSE

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi NamDucati, 1/1/17.

1. AE cho mình hỏi PPSE của mình đang bản 10.3.2.2836. Hiện tại mình thấy 1 số lỗi như: Vuốt đánh thức 2 3 lần mới đc. Thứ 2: đã dính 2 lần vào tin nhắn giật đùng đùng, thoát ra lại hết. Thứ 3: mở icon ở tin nhắn thì có hiện tượng giật rồi mới hiện bảng icon. Máy mình mới mua đc 2 tuần nên dung lượng tin nhắn, ảnh ... k nhiều. Không biết đây có phải là do lỗi phiên bản hay lỗi máy nữa. Cái phiên bản củ chuối này đã làm em rất phiền ở em Q10: thi thoảng k có chuông, khi gọi or nghe thì sau 2 giây đầu bên kia mới nghe thấy mình nói. Haizzzzzzzzzzzzzzz [​IMG]:( . Theo như 1 số bạn nói lỗi vuốt đánh thức là bị lỗi cảm biến tiệm cận, khó chữa. Hoang mang quá AE ạ

NamDucati

NamDucati
    Expand Collapse

Member

2. binhnguyen1991

binhnguyen1991
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lỗi 1: chưa gặp nên không rõ. Bạn reset máy xem có bị nữa không. Còn nếu không tăt quách nó đi cho đỡ tốn pin.
    Lỗi 2,3 : tình trạng chung, sống chung với lũ chờ anh John Chen ăn tết xong cho bản vá thôi.

3. NamDucati

NamDucati
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn. Thấy mấy ae bảo lỗi 1 là lỗi cảm biến tiệm cận, về sau vuốt nhiều sẽ bạc màn rồi ảnh hưởng đến việc bắt máy nghe gọi sau này làm mình hốt quá. Đăng lên đây hỏi ae xem có nhiều ng bị không và cách fix lại :(