Media library

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Minshalove, 5/5/13.

1. Giúp với. Blackberry link không kết lối được với media library. Mình không copy nhạc sang bb10 được. Ai biêtgs cách khắc phục không? thanks!

Minshalove

Minshalove
    Expand Collapse

Member

2. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi kết nối Z10 với PC, nó tự động nhận dạng ổ đĩa của Z10 mà, có thể sao chép tương tự như USB mà không cần thông qua BlackBerry Link bác eah

Minshalove and BonConMat like this.
  3. Minshalove

Minshalove
    Expand Collapse

Member

Ờ nhỉ. Hehe. Thanks bác. Nhưng mà bác có biết sao nó ko kết nối đc ko? Pic, video, vẫn kết nối bình thường

4. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

là tao ta :Popo73: ?

5. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình không dùng Z10 nên cũng không biết cách khắc phục chính xác lỗi của chủ thớt đang gặp. Nhưng bạn có thể thử vào thao tác như: Nâng cấp BB Link bản mới nhất (chi tiết tại đây), nâng cấp OS Z10 bản mới nhất (chi tiết tại đây).

P/s: nên phân biệt rõ ràng, chế độ Mass Storage khác hoàn toàn so với chế độ Media Sync. Mỗi cái có ưu điểm khác nhau, nên tùy vào hoàn cảnh mà sử dụng. Và BlackBerry luôn khuyên ban sử dụng tính năng Media Sync để đồng bộ Media files vào điện thoại của họ.

kimtuoc thích bài này.
  6. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đa phần những nguồn media ở nước ta không có bản quyền, nêncác info tag được chèn trong đó hầu như không có hoặc nếu có thì rất sơ sài, thiếu chính xác, nên việc dùng Media Sync tỏ ra không có tác dụng nhiều ở trường hợp này, nếu người dùng muốn quản lý dữ liệu media của mình một cách khoa học, dễ dàng tìm kiếm hơn. Các bạn thích đơn giản thì chỉ cần bật Mass Storage chép cho đỡ rườm rà :D

foolishboy thích bài này.
  7. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

vậy Kimtuoc hiểu Media Sync chỉ đơn giản là đồng bộ Tag Information của một bài hát, hay một MV thôi sao?
    foolishboy xin nêu cách hiểu của mình về Media Sync như thế này:
    - Điện thoại BlackBerry, mỗi OS, mỗi dòng lại có chuẩn màn hình riêng, loại định dạng hỗ trợ riêng. Media Sync có chức năng đồng bộ Nhạc, Video từ không phù hợp với điện thoại BlackBerry đó của bạn thành Nhạc, Video phù hợp (hỗ trợ) cho điện thoại BlackBerry đó.

P/s: mọi người hiểu như thế nào xin chỉ giáo.

kimtuoc and 3-6-0-do like this.
  8. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ở trên mình chỉ nêu ra cái tiêu biểu nhất, eah mà không cái tình năng mà mình thích nhất ở Media Sync thôi, cám ơn bác đã bổ sung :D