Máy Playbook mới mua không active được.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi pvdver2, 21/3/12.

1. Các bác giúp em với.

Chả là em mới mua máy playbook, em lại chọn cái quán wifi hơi chập chờn. Lúc đầu cũng set thời gian rồi vài thứ linh tinh..Đến bước Limited Warrantly thì màn hình đứng yên. Chả làm gì được cả. Đến bây giờ về thì cứ bật máy nó lại hiện ra cái màn hình như thế. Không động đậy được gì.

Em đã thử làm theo cách http://dauden.vn/showthread.php?10240-thu-thuat-downgrade-upgrade-playbook-os-mot-cach-nhanh-chong

Nhưng nó up lên bản 2.0.0.4986 rồi lại bị hiện tượng tương tự. Bây giờ thì không upgrade hay downgrade được gì cả.

Một điều nữa là trong cái bước thứ 6. Em vào BDM --> Device --> nhưng không có mục Update như hướng dẫn nói.

Các bác giúp em với ạ. Cầm về 2 hôm rồi mà chưa được nghịch tẹo nào. Hichic. Many thanks

pvdver2

pvdver2
    Expand Collapse

Member

2. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Mình cũng từng gặp tình trạng tương tự. Cách khắc phục như sau:

Cách 1: chọn những mạng wifi khác

Cách 2: Đổi DNS server khác (thử đổi sang của nhà cung cấp dv internet của bác, hoặc Google DNS hoặc Open DNS). Đồng thời, khi hiện màn hình Limited Warranty, bác quay về những màn hình trước và chọn Country/Region khác và Language khác (sau khi set-up và active xong vẫn đổi lại được).

3. tackedom

tackedom
    Expand Collapse

Member

cái này có áp dụng cho mạng vịt theo không hả bác ???

4. pvdver2

pvdver2
    Expand Collapse

Member

Em cũng đã chọn quán Wifi khác. Nhưng không được. Mà e làm là active offline mà. Khi hiện ra màn hình Limited Warrantly thì nó chỉ cho setting lại Wifi. E đã chọn quán Wifi ngon mà nó không search được. Nhập Manuall SSID cũng k kết nối được ạ.

Các bác có cao kiến gì k ạ

5. pvdver2

pvdver2
    Expand Collapse

Member

Mà bác bảo đổi DNS server tức là sao ạ?

6. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Active nó đòi kết nối internet thì offline gì huh bác. Bác cứ vuốt ngược tiếp sẽ quay về được màn hình để chọn Country/Region khác và Language khác.

Kinh nghiệm của mình là: ở nhà mình set-up PB ngay sát cái wireless router (mình xài VNPT) nhưng mãi không kết nối được; đem qua nhà anh bạn, đứng ở trước nhà (chứ chưa vô nhà), cục phát wifi nhà ảnh ở tận lầu 1, sóng yếu xìu, thế mà mình active ầm ầm

7. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Đổi DNS Server trong modem/router setup hoặc trong phần chỉnh Internet Settings trên máy tính đó

8. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Mình xài VNPT nên không rõ. Cứ thử đi bác

9. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bác ở TP.HCM thì mang máy ra Dâu Đen để được anh em kỹ thuật hỗ trợ xem tình trạng máy. Hiện đã có một số trường hợp tương tự có thể fix được lỗi, nhưng 1 số vẫn chưa xử lý được.

10. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái vụ active này em gặp rồi, đúng hôm mua máy luôn. Bác thử đổi mấy cái wifi lại là được mà. Hoặc dùng wifi free (ko có pass ý), playbook mà gặp mấy cái WPA. WPA2, hoặc có thể là WEP thì nó hay lên đồng và õng ẹo (chảnh) lắm.:mask:

Bây giờ cái Wifi nhà em phải để ko pw và khóa MAC lại cái PB nó mới sống với Wifi được :bounce:. Bác cứ thử đổi wifi khác đi, cái này ko có wifi thì ko active được đâu :Spin: