HỎI ĐÁP Máy BB Z10 smartcom bị lỗi sập nguồn khi pin còn 70%

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ducbinhdt5, 14/7/14.

1. Chào mọi người, mình mới mua chiếc Z10 tại Hoàng Hà được 2 tháng. hiện máy dùng bình thường nhưng cứ thi thoảng bị sập nguồn, mặc dù pin còn 70%( có lúc đầy 90% cũng bị). Mình đã reset all và cài setting lại từ đầu nhưng không được. sau khi sập nguồn không thể khởi động lên được. phải cắm sạc pin một lúc mới lên.
    Mọi người có ai bị giống vậy hướng dẫn mình cách khắc phục với. thank all

ducbinhdt5

ducbinhdt5
    Expand Collapse

2. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Vấn đề này nhiều khả năng là do lỗi pin, bạn có thể tìm trên diễn đàn các cách khắc phục, mình cũng bị giống như bạn và mình học trên diễn đàn cách gói pin vào 1 tờ báo rồi cho vào tủ lạnh tầm 1-2 tiếng sau đó mang ra sử dụng bình thường. Chúc bạn thành công :D

3. nghike

nghike
    Expand Collapse

Member

4. tuananhdepzaj

tuananhdepzaj
    Expand Collapse

Member

Em mình cũng bị y như bác cũng 001 mua ở hoàng hà thời gian đầu kh sao luc sau sập nguồn liên tục rút pin cắm vào lại cũng không lên phải căma sạc lại mới lên lúc lên pin đỏ lòm @@ thế là mình đổi cho nó cục pin của mình cho nó xem lỗi pin hay máy đổi xong thì máy nó kh bao h sập nữa mà pin của nó mình dùng cũng chẳng có vân đề gì từ đó đến h hết thấy nó lấy lại pin luôn :) (máy mình 003 mua sau nó mấy tuần)

5. ThangPi

ThangPi
    Expand Collapse

Vấn đề trên bạn chỉ việ tới trung tâm bảo hành nơi bạn mua. Bạn thử đổi pin xem sao. Mình cũng nghĩ do pin ko thích hợp.

6. T160935

T160935
    Expand Collapse

Member

Đây là lỗi pin ảo. Cái này có vẻ như là đặc trưng của bản 1 rồi. Bác để ý xem thời gian dùng đt từ lúc sạc đầy tới lúc sập có xấp xỉ với khi dùng lúc mới mua về không, nếu có thì chuẩn pin ảo rồi. Máy em cũng bị triệu chứng giống bác, khắc phục bằng cách dùng đến khi sập nguồn, tháo pin ra để nơi thoáng mát (phòng kín hay bật điều hoà) 2 ngày, sau đó lắp vào sạc hơn 8h một chút. Mới làm một lần thôi, giờ thì pin đến 0% vẫn dùng được tiếp (được 15 phút thì cắm sạc, do sợ chai pin nên e ko để kiệt pin nữa, ko rõ 0% để được bao lâu). Tuy nhiên pin tụt khá nhanh, em để chế độ chờ mà chỉ được 1 ngày. Nói chung cái lỗi này khá phổ biến, trên diễn đàn đã có khá nhiều chủ đề trao đổi về nó, bác tìm đọc thì sẽ có được cách giải quyết nhanh hơn.