Máy BB 882 và 880 bị lỗi khi có thẻ nhớ cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi trunglent, 26/11/11.

1. Mình đang có 2 cây BB: 1 cây 882 Tmobile va 1 cây 880 Rogers đã up rom chuẩn 4.5 cho mỗi dòng. Nhưng mình không hiểu sao nếu không có thẻ nhớ thì máy bình thường, Nhưng khi cho thẻ nhớ vào máy chạy chậm, load dữ liệu chậm, máy hay bi đơ khoảng cả chục giây. Ví dụ để máy bình thường không sử dụng, màn hình tự tắt, 1 lúc sau mình muốn sử dụng thì bấm bất kỳ phím nào, màn hình sáng nhưng bi đơ ra khoảng 30 giây sau mới lăn bi được, bấm phím mới được. Khi ở chế độ chờ, màn hình tắt lấy 1 máy khác gọi tới máy gọi nghe đỗ chuông, nhưng 2 Em BB vẫn tĩnh bơ mãi 30 giây sau mới sáng đèn và đỗ chuông nhưng chưa hiện số gọi đến, mãi 1 lúc sau mới hiện. Máy gọi đến đã tắt 2 Em BB vẫn đỗ chuông bình thường mãi 30 giây sau thì mới tắt. như là nó bị trễ vậy. Nhưng khi đã chạy rồi thì bình thường, nhưng load dữ liệu chậm và cũng hay bị dơ vài giây. Khi tháo bỏ thẻ ra thì bình thường chẳng có vấn đề gì. Mình dùng thẻ 2G của samsung và thẻ SDHC 4G class 6 của Transcend. Không hiểu nguyên nhân tại sao? Nhờ ai biết chỉ mình khắc phục với. Lúc trước mình cũng có 1 cây BB 882 của At&t đâu có bị tình trạng vậy. thẻ trước khi cho vào máy mình đã format sạch sẽ mới chép dữ liệu vào, thẻ chỉ chép nhạc, 1 cái bản đồ HCM khoảng 14MB, nói chung thẻ còn trống rất nhiều chỉ chép khoảng 30% dung lượng thẻ thôi, Bộ nhớ máy còn trên 28MB mới up rom mà.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều

Đã khắc phụ được rồi, Mình nghỉ trong Media giới hạn file là 15MB, nên mình đã xoá hết những file trên 15MB thì thấy đỡ hơn nhiều, không biết có phải vậy không, nhưng thấy tạm ổn, thế là được. Cảm ơn mọi người.

trunglent

trunglent
    Expand Collapse

Member

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thể do thẻ nhớ của bạn quá nhiều file rác do trong quá trình sử dụng hoặc virus tạo ra khi kết nối máy tính. Tuy BB ko bị virus ảnh hưởng nhưng khi nó tác động vào thẻ khiến máy phải quét quá nhiều tập tin nên treo. Bạn có thể copy dữ liệu cần thiết vào máy tính, quét virus thật kỹ những file của bạn. Format thẻ nhớ, gắn thẻ đã format vào dùng thử, nếu ok thì chép những tập tin đã sạch vào thẻ lại và thử lại xem sao :). Thân

3. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn lấy thẻ nhớ khác gắn vào thử xem,mình nghĩ lỗi bạn nêu tập trung hoàn toàn vào thẻ nhớ đó,hoặc bạn cứ để 1 thẻ nhớ trống bỏ vào,nếu bình thường thì ok, còn nếu có vấn đề thì hạ rom xuống 4.2 thử xem . Chúc bạn thành công

4. tuculin

tuculin
    Expand Collapse

để nó load 1 lúc là ổn thôi... máy mới mua, thẻ mới mới cắm vào nên thế. 1 thời gian sau là chạy ukie, trước mình cũng bị như bạn :D

5. quangthuan08

quangthuan08
    Expand Collapse

Well-Known Member

do thẻ nhớ đó bạn, thường thẻ trung quốc sài 1 thời gian sẻ hay bị lỗi

6. sanglien123456

sanglien123456
    Expand Collapse

Member

bạn nên ktra cái thẻ nhớ . nếu thẻ điểu thì chạy chậm là chuyện đương nhiên pro ah