CHIA SẺ Mật khẩu ảnh - Bảo vệ tốt nhất cho BlackBerry Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Gió Ấm, 10/12/15.

1. q.jpg

Một trong những vấn đề lớn nhất của bảo mật trong điện thoại thông minh hiện đại - là xác thực người dùng. Phương pháp chung để giải quyết vấn đề này chính là cài mật khẩu cho điện thoại của mình. Nhưng thật tiếc rằng, đa số các dòng điện thoại hiện nay trên thị trường chỉ có tính năng cài mật khẩu chữ, hay quét dấu vân tay quen thuộc. Nó có thể bị người ngoài mở khóa một cách dễ dàng hoặc hack dấu vân tay để lấy cắp thông tin, vấn đề thật đáng lo ngại cho những người dùng Smartphone.

BlackBerry đã thấu hiểu được điều đó, nên PRIV cung cấp một phương tiện khác để bảo vệ quyền truy cập vào thiết bị của bạn, kết hợp bảo mật cao, dễ dàng sử dụng - mật khẩu hình ảnh ( Picture password). Phương pháp này sử dụng một chuỗi các con số, được phân bố trong một mạng lưới ngẫu nhiên, cung cấp một cách nhanh chóng và đơn giản để mở khóa thiết bị.

t.png r.png

Nhờ sự thay đổi liên tục trong mạng lưới các con số, bạn sẽ không bao giờ làm theo cùng một khuôn mẫu để mở khóa điện thoại. Điều này có nghĩa rằng thật khó để đoán được mật khẩu của bạn, ngay cả nếu có ai đó đang theo dõi cách bạn mở khóa.

BlackBerry Priv mang đến Android một trong những phương pháp xác thực mật khẩu dễ dàng và hiệu quả. Bạn còn chần chờ gì mà không cài mật khẩu hình ảnh cho điện thoại Priv của mình. :)

Cách cài mật khẩu hình ảnh trên BlackBerry Android giống với cách cài trên BB10, cùng tham khảo tại đây bạn nhé. :)

Tham khảo BBRU​

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 10/12/15
    Last edited by a moderator: 10/12/15
    trieuhung, tranvu0988 and Nông Dân like this.
  2. botom

botom
    Expand Collapse

Member

Mật khẩu ảnh là đặc trưng của blackberry, m thấy rất hay, bạn nào chưa sử dụng thì nên khám phá nhé.

3. tixoi

tixoi
    Expand Collapse

Member

Cái này là 1 trong những tính năng mình rất thích ở BlackBerry :)

baonguyen96 and botom like this.
  4. mnhatttt

mnhatttt
    Expand Collapse

Member

Quá tuyệt.

Các file đính kèm:

botom thích bài này.
  5. phamquyen0201

phamquyen0201
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có bị wipe lại khi sai 10 lần không :D, BlackBerry mình không dám đặt, sợ bị troll xoá xạch dữ liệu thì hài,

6. dương hoàng1

dương hoàng1
    Expand Collapse

Member

Mở 5 lần không được máy yêu cầu nhập mk máy bạn nhập mk máy wá 10 lần thỳ dữ liệu mất hết nha bạn.

7. phamquyen0201

phamquyen0201
    Expand Collapse

Well-Known Member

priv cũng vậy à @@. thế ai dám đặt, cho trẻ con nghịch hay ai táy máy, mất dữ liệu như chơi

8. dương hoàng1

dương hoàng1
    Expand Collapse

Member

Priv thỳ mình không rõ. Còn Bb10 thỳ bạn khỏi lo vì trc khi ycầu nhập mk máy máy còn ycầu bạn nhập đúng chữ blackberry nữa trẻ con sao mà nhập đúng được bạn .mà nhập BlackBerry bao nhiu lần cũng được nha bạn.

9. dương hoàng1

dương hoàng1
    Expand Collapse

Member

Priv thỳ mình không rõ. Còn Bb10 thỳ bạn khỏi lo vì trc khi ycầu nhập mk máy máy còn ycầu bạn nhập đúng chữ blackberry nữa trẻ con sao mà nhập đúng được bạn .mà nhập BlackBerry bao nhiu lần cũng được nha bạn.

10. songdonggun

songdonggun
    Expand Collapse

Member

sau 5 lần phải nhập blackberry rồi mới nhập mật khẩu :), trừ bọn trẻ chơi lầy ra thì sửu nhi nghịch cũng chả hề hấn gì