Màn hình Z30 bị treo

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi minhhai4484, 18/6/14.

1. Chào các Bác,

Em xài Z30 được gần 2 tuần,

Lỗi 1: Dạo này máy em thỉnh thoảng bị treo màn hình cảm ứng, những lúc như vậy em phải tắt khởi động máy.
    Mọi người cho em hỏi đó là lỗi gì vậy, Mình có xài bao hoster. có khi nào mình đóng mở bao hóter nhiều lần quá, làm cho màn hình bị treo không?

Lỗi 2: Thỉnh thoảng khi đang đóng bao hoster lại, khi cuộc gọi tới không thấy hiển thị tên và số điện thoại người gọi tới, chỉ khi nhập password vào nó mới hiển thị ra, đây có phải là lỗi do màn hình không vậy? cái này cũng thỉnh thoảng bị

Lỗi 3: thỉnh thoảng Pin nóng và hao pin, mỗi lần như vậy em restart lại máy sau đó thì máy ok. máy k còn nóng nữa. như vậy cái này bình thương hay lỗi gì ah?

Lỗi 4: bàn phím dạo này em nhắn tin bấm vào phiếm khoảng cách nó k ăn dẫn đến tình trạng bị dính chữ.

Mong các Bác cho em lời khuyên, theo em suy đoán có phải do bao Hoster không ah?
    Chân thảnh cảm ơn

minhhai4484

minhhai4484
    Expand Collapse

Member

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không phải lỗi do bao da đâu bạn. Tất cả các lỗi ở trên có thể bắt nguồn từ cùng một nguyên nhân. Có thể bạn cập nhận OTA bản OS mới nhất chứ không phải Autoloader, cũng có thể bạn cài quá nhiều phần mềm Android dẫn đến máy bị lag. Bản OS 10.2.1 cũng có hạn chế về cuộc gọi và danh bạ dẫn đến tình trạng này.

3. datlm

datlm
    Expand Collapse

Member

bạn thử up rom lại xem , z30 được người dùng đánh giá ổn định lắm , sau khi cài rom thì bạn hạn chế sử dụng những app cũng android nhé , cài nhiều quá cũng ảnh hưởng đến hoạt động của em nó .

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

BẠN VÀO TRỢ GIÚP NHẤP VÀO 3 GẠCH CHỌN KIỂM TRA, BẠN KIỂM TRA CHỨC NĂNG XEM ĐIỆN THOẠI BẠN CÓ BỊ LỖI CHỖ NÀO KHÔNG, NẾU KHÔNG THÌ CHẠY AUTOLOAD LẠI LÀ HẾT BẠN NHÉ :)

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn tham khảo bài viết này để tải autoload: http://blackberryvietnam.net/thread...t-bi-blackberry-10-cap-nhat-23-02-2014.37584/

hiện giờ ổn định nhất là bản rom 10.3.1.2582

Bạn tham khảo bài viết này để tự mình nâng cấp hệ điều hành nha: http://blackberryvietnam.net/thread...de-nang-cap-he-dieu-hanh-blackberry-10.39345/

và bài này nếu bạn cảm thấy bài trên khó hiểu: http://blackberryvietnam.net/threads/nang-cap-rom-backup-restore-cho-blackberry-10.16499/

didauvedau thích bài này.
  6. taihonguyen

taihonguyen
    Expand Collapse

mình đùng Q10 bản aut 10.3.1.1779 củng thường xuyện bị đơ màn hình như vậy ddaysass. nhưng chẳng biết làm như thế nào đê khắc phục hết:((