CHIA SẺ Màn hình của Bold 9780 rung gợn sóng là zin hay không?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi LiemBerry, 29/7/13.

1. Màn hình cho 9780 chắc nhiều bạn đã biết rồi có 3 mã phổ biến 001-002-004. Vấn đề mình muốn đề cập là "màn hình 9789 rung kiểu gợn sóng" như thế nào là chuẩn là tốt. Kinh nghiệm như sau:
    Mình vừa mua một con 9780 like new, chưa unlock của thương gia (TG), khi test thì TG cho chọn 1 con chưa gắn pin tức là chọn ngoại hình. Xong gắn pin test - "đem về xài đi, không sao bảo hành hỗ trợ đời máy". Ok nói vậy an tâm đem về xài. Mọi chức năng ổn, nhưng phát hiện ra 1 vấn đề rất đau đầu là màn hình rung vài điểm kiểu gợn sóng khi mình đụng vào bàn phím. Nhất là khi để các hình màu sáng thấy rất rõ, hoặc khi soạn tin nhắn.....
    Lên mạng search các bác kêu thế mới là màn hình Zin :Popo18: ???thế là ráng xài nhưng không chịu được ngứa mắt cực kì vì đang xài con 9700 có rung dữ vậy đâu. Hỏi mấy bạn khác đang xài 978 cũng nói chỉ rung khi chạm tay hoặc tại các điểm tiếp xúc như hàng chức năng, phím volume. Còn con của mình chạm dưới chữ cái cũng rung trên màn hình :Popo73: thế chắc là super Zin.... Thế là tiễn e nó sau 3 tuần với cái giá lỗ sặc máu :Popo64: .
    Nay viết bài này với chia sẻ tí cho ae đang muốn mua 1 con like new.
    1. Gắn pin vào, chụp 1 tấm hình ngoài ánh sáng đầy đủ. Mở tấm hình đó lên rồi bấm dàn phím bên dưới để test coi rung không? rung chổ nào? TG nào không cho gắn pin test vì máy zin thì thôi hên xui nhé :Popo18: . Mấy ông TG chỉ bảo hành main, còn màn hình rung thì nói "vậy mới là Zin, xài được không sao đâu".
    2. Màn hình LCD 97X rung là rung khi mình chạm tay vào hoặc rung tại điểm tiếp xúc gần với các phím chức năng.
    3. Hình đính kèm là các điểm rung gợn sóng (màu đó) của con máy mình khi chạm vào nút "Back, Power". Né giùm nhé mắc công mang cục tức vào người.
    4. Các bác đừng ham rẻ mà mua phải mấy con màn hình lô nhé. Không rung thì vài tháng sau cũng trắng màn hình, chưa kể có thể bị hư nguồn. Phụ kiện màn hình zin chính hãng bèo lắm cũng 1,2tr.

PS: Chỉ là chia sẻ tí kinh nghiệm thực tế, mình không ném cụ thể là hàng nguồn nào.

LiemBerry

784512 thích bài này.
  2. alakazam1994

alakazam1994
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ thế là bình thường chứ nhỉ? Máy mình cũng rung gợn sóng nhẹ nếu ấn tay vô màn hình, ấn nhẹ cũng bị luôn, bấm mấy phím volumn cũng rung nhẹ, kiểu tạo sóng ấy, đem qua mấy cao thủ check là màn zin mà 004 (loại dễ bị trắng màn :()

3. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác đọc kỹ bài của mình chưa. Ấn vô tất nhiên bị tại điểm gần hoặc tiếp xúc. Còn cái này bị thêm vài điểm khác nữa :D

alakazam1994 thích bài này.
  4. alakazam1994

alakazam1994
    Expand Collapse

Member

Cái này phải có video quay mới rõ cơ chứ em nhìn hình khó nhận ra lắm. Như máy em nhờ mấy bác chơi bb check thì main ngon màn zin, dùng sướng lắm :D Máy em chỉ bị rung nhẹ khi ấn nhẹ vào màn hình, nó hơi có hiện tượng như kiểu loang loang ý, mà nó loang ngoài ở chỗ tay bấm vào nó rung ở 1 số chỗ khác xung quanh viền màn hình nữa, mà khi nào để màn TỐI mới thấy chứ ko như bác màn sáng mới thấy được. Bình thường khi bấm những phím gần màn hình, volumn thì đều có hiện tượng loang nhẹ ở trên màn hình gần chỗ phím bấm hết, nhưng chỉ bị ở xung quanh đó thôi chứ ko rung ở những chỗ khác.

5. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái của bác vậy okie đấy. Có cái rung nhiều, cái rung ít do màn lô tiếp xúc ko đều hoặc bị cấn. Mình nghĩ vậy

: bold 9780