Màn hình BB 9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi minhquanlc, 22/11/11.

1. Em có con BB 9780 tự nhiên màn hình bị trắng thi thoảng lại dùng được, không hiểu do lỗi gì?
    Em nghi do lỗi màn hình, vậy màn hình này giá thế nào mong các bác cho ý kiến

minhquanlc

minhquanlc
    Expand Collapse

Member

2. tqanh2009

tqanh2009
    Expand Collapse

Member

Cách khắc phụ là bạn mang ra tiệm nào có uy tín để kiểm tra, có thể màn hình bạn bị hư, hoặc up room khác có thể xài bình thường

3. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

4. doan39

doan39
    Expand Collapse

Member

Bạn mở máy ra xem cọng cáp kết nối màn hình có lỏng dây không,cách mở thì xem trên youtube (bạn đánh vào ô searh dòng :bb 9780 housing thì ra ngay thôi.Còn nếu không thì up rom lại.Giá màn hình 9780 từ 1.5 đến 1.8 chai đấy.Thân.

5. minhquanlc

minhquanlc
    Expand Collapse

Member

Mình đã tháo ra vệ sinh và cắm lại cáp rồi nhưng không được. màn hình lúc trắng lúc lại được nhưng vẫn nghe gọi bình thường. Mình dùng bản rom 668. chắc là do màn rồi vì tháo pin ra khởi động lại màn vẫn trắng mừ. Màn BB 9780 giá chát quá ta. mình mới thay một cái vỏ mặt trước không có lắp lưng, ko bàn phím giá đã 200k rồi. chát quá.

6. phutvtk

phutvtk
    Expand Collapse

Member

màn hình bb nói chung rất mắt tiền, nhưng bù lại chất lượng hiển thị thì rất tốt.