Mail load lại từ đầu khi restart máy

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Lê Trần Trung, 23/3/14.

1. Hi mọi người,

Hiện mình đang sử dụng mail công ty (giao thức Exchange Active Sync) bình thường. Nhưng chỉ có điều phiền là mỗi lần Restart máy, sẽ phải nhập lại Password cho mail này 1 lẫn nữa và máy bắt đầu load mail lại từ đầu, điều này mất hơn 1h để load lại các mail, đồng thời, tốn rất nhiều pin để máy có thể ổn định lại.

PS: 2 người bạn công ty của mình sử dụng mail công ty trên Iphone 5, cũng giao thức Exchange Active Sync, nhưng không gặp vấn đề này.

Nhờ anh em ai rành và có thể khắc phục vấn đề này tư vấn giúp mình nhé.

Lê Trần Trung

Lê Trần Trung
    Expand Collapse

Member

2. Lê Trần Trung

Lê Trần Trung
    Expand Collapse

Member

Hi mọi người, có ai biết vụ này không? Tư vấn giúp mình nhé.

3. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn vào account Email của mình phần Sync Time Frame để 1day thôi, đừng để Forever. Tốt nhất là xóa Email và add lại từ đầu và chọn Sync Time Frame : 1 day như mình chỉ

Lê Trần Trung thích bài này.
  4. Lê Trần Trung

Lê Trần Trung
    Expand Collapse

Member

Hiện mình đang để 30 days. Mình cũng từng thử xóa & add lại, cũng không khắc phục được. Mình có 1 đứa em đang dùng Z10 - 10.2.1.537 cũng gặp tình trạng tương tự.
    Tuy nhiên, reset là do nhu cầu phát sinh từ việc account email bị lỗi, nay mình đã có thể reset được HUB nên vấn đề này ổn rồi.