NATIVE Lunarnote - Ứng dụng ghi chú sự kiện âm lịch - Tặng Redeem code đến 20/7/2015

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi shoppleiku, 22/6/15.

1. Lunarnote, một ứng dụng giúp bạn ghi chú các sự kiện âm lịch. Ý tưởng của ứng dụng là cung cấp cho người sử dụng một công cụ để quản lý thời gian, nhắc nhở người sử dụng về các sự kiện âm lịch cần thiết để chủ động trong cuộc sống. Bạn sẽ biết trước các sự kiện xảy ra, sự kiện nào xảy ra trước và sự kiện nào xảy ra sau. Và một khi sự kiện đã được thêm vào ứng dụng thì các sự kiện đó sẽ lặp lại vào năm sau. Cứ thế, cuộc đời của bạn trôi đi thì các sự kiện trong Lunarnote cũng xoay vần giống như một vòng tròn thời gian .

1. Ứng dụng Lunarnote có thể sẽ mang lại các lợi ích sau đối với bạn:
    • Nhắc nhở bạn khi đến ngày ăn kiêng, góp phần bảo đảm sức khỏe cho bạn
    • Nhắc nhở bạn khi đến ngày tổ chức hoặc ngày tham dự các ngày giỗ, giúp bạn chủ động tổ chức cuộc sống, không cần phải nhớ tất cả các ngày quan trọng
    • Nhắc nhở bạn khi đến ngày rằm hoặc ngày đầu tháng. Người phương đông thường hay thắp nhang vào đầu tháng hoặc ngày rằm âm lịch. Bạn sẽ được app nhắc nhở để thực hiện thủ tục tâm linh này.
    • Nhắc nhở bạn khi đến các ngày lễ quan trọng khác. Bạn sẽ chủ động sắp xếp thời gian tham gia các lễ hội, ngày tết, ngày phật đản v.v...
    • Nhắc nhở bạn khi đến ngày thu tiền cho thuê nhà, thuê xe...Nếu bạn có tài sản cho thuê, bạn sẽ thiết lập sự kiện và app sẽ nhắc bạn khi đến ngày thu tiền
    2. Cách sử dụng ứng dụng

2.1 Tạo tài khoản đăng nhập cho lần chạy đầu tiên

• Mọi thông tin về sự kiện của bạn sẽ được lưu trong điện thoại và được đồng bộ lên server, vì vậy bạn cần tạo một tài khoản mới để lấy lại dữ liệu sau này.
    • Bạn cần nhập đúng địa chỉ email và nhớ mật khẩu để đăng nhập vào ứng dụng Lunarnote.
    2.1 Cách thức quản lý danh sách các sự kiện

• Các sự kiện sẽ được sắp xếp theo thời gian, sự kiện sắp xảy ra sẽ được đưa lên trên
    • App sẽ cho biết thời gian xảy ra sự kiện và còn bao nhiêu ngày nữa sẽ đến sự kiện
    • Sau khi sự kiện xảy ra, Lunarnote sẽ xóa sự kiện khỏi lịch và cho đến năm sau sẽ tự thêm sự kiện vào lịch
    2.2 Thêm một sự kiện mới

• Để thêm một sự kiện mới, bạn bấm vào nút Thêm, hoặc biểu tượng Lịch. Sau đó bạn chọn và bấm vào ngày sự kiện hoặc bấm vào menu để đi đến ngày sự kiện.

• Màn hình nhập sự kiện sẽ hiện ra và bạn nhập nội dung sự kiện, sau đó bấm vào nút Lưu.
    • Mặc định, các sự kiện được thiết lập lặp lại theo năm. Tuy nhiên nếu bạn muốn lặp lại theo từng tháng hoặc nhiều tháng thì bạn nhập nhiều lần, năm sau ứng dụng sẽ nhắc bạn đúng vào tháng đó.
    2.3 Xem và sửa một sự kiện
    • Để xem một sự kiện, bạn bấm vào sự kiện đó
    • Để sửa một sự kiện: bạn bấm và giữ sự kiện khoảng 1 giây. Sau khi sửa sự kiện xong, bạn bấm nút Lưu

2.4 Cài đặt thời gian Thông báo nhắc nhở

• Để cài đặt thời gian Lunarnote thông báo sự kiện, bạn vuốt từ trên xuống và vào mục cài đặt. Để không ảnh hưởng giấc ngủ, Lunarnote khuyên bạn nên đặt thời gian thông báo sau 8h sáng.
    3. Các tính năng sẽ thêm vào trong thời gian tới
    • Lunarnote mong muốn nhận được nhiều bình luận của người sử dụng để chúng tôi có thể cải tiến ứng dụng trong thời gian tới.
    Mã khuyến mãi Lunarnote là: VIETLUNA. Cho thị trường VN đến 20/7

Link tải và cài đặt ứng dụng:https://appworld.blackberry.com/webstore/content/59961889/?countrycode=VN&lang=en

shoppleiku

shoppleiku
    Expand Collapse

Member

#1 shoppleiku, 22/6/15
    Last edited by a moderator: 22/6/15
    caohuy, giangnt, tvhieudn and 6 others like this.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

thank bác đã giới thiệu cho anh em, xin phép bác sửa bố cục bài viết xíu và đưa ra cho anh em được biết nhé ! cảm ơn bác =)) phần mềm rất hay

shoppleiku thích bài này.
  3. Thông Trần

Thông Trần
    Expand Collapse

Member

App này được tích hợp sẵn lịch âm rồi chứ bác?

4. songdonggun

songdonggun
    Expand Collapse

Member

có lịch âm luôn rồi nhé, app very good :3, tuyệt vời. App redem đáng giá nhất mình có được

5. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em cũng có chút tò mò, nhưng việc yêu cầu phải đăng ký tài khoản làm em mất hứng, em đã cài và xoá.

6. bbinverse

bbinverse
    Expand Collapse

Member

Sao không lấy được ad ơi. 10.3.2.2252-z30

7. Ngoc Thanh

Ngoc Thanh
    Expand Collapse

Member

Thanks Dev mong có nhiều app nữa

8. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Soft hay, ngoài chức năng lưu trên SV qua địa chỉ Mail, dev. làm thêm chức năng import/ export ra thẻ nhớ để tiện khi đổi máy thì hay quá. Chứ cứ lưu trên trời nhiều khi cũng bất tiện.

#8 Linh Vu Manh, 22/6/15
    Last edited: 22/6/15
  9. shoppleiku

shoppleiku
    Expand Collapse

Member

Mình sẽ nghiên cứu việc lưu ra thẻ nhớ. Nhưng thấy lưu bằng tài khoản cũng rất tiện lợi. Lưu vào thẻ nhớ mà mất máy thì phải nhập lại dữ liệu O:)

Linh Vu Manh thích bài này.
  10. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thì bạn cho cả 2 tùy chọn này đi; có thể lưu bằng tài khoản,và cũng có thể lưu trên thẻ nhớ, Mất máy bạn không lo đâu; quan trọng như Password Keeper mà vẫn cho export ra thẻ nhớ đó thôi.