Lỗi về tin nhắn văn bản của BB Q10 SQN100-3

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Conlocmauxam, 29/8/14.

1. Các bác giúp em với, em mò GG mãi mà không ra :( :
    - Em mới làm quen với Q10 thì phát hiện ra tin nhắn SMS khi gửi đến thì không thấy thông báo gì cả. Máy chỉ hiện dấu * ở Icon Black Berry Hub thôi, không rung, không chuông và cũng không báo đèn LED luôn mặc dù em đã chỉnh trong cài đặt rồi.

- Khi vào màn hình chính của Hub và kéo xuống thì không có thư mục Tin nhắn văn bản.

- Các bác giúp em sửa lỗi này với ạ.

Conlocmauxam

Conlocmauxam
    Expand Collapse

2. dotranphong

dotranphong
    Expand Collapse

Member

bạn vào hub setting mò mẫm vào setting add thêm text message đi nhé. còn cái vụ âm thanh mình potay. có thể bạn cài ứng dụng bị xung đột nên âm thanh không có

#2 dotranphong, 29/8/14
    Last edited: 29/8/14
    Conlocmauxam thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

trong thư mục Hub bạn vuốt qua phải thêm 1 lần nữa là sẽ hiện lên thông báo cảu tin nhắn văn bản bạn àh, còn về việc máy bạn không rung khi báo tin nhắn thì có thể bạn cài một ứng dụng Android không tương thích như bác @ dotranphong đã nói, máy mình một time trước cũng bị như thế. Mình đã cài lại hệ điều hành và hết lỗi. Bạn nên lưu ý rằng khi cài những ứng dụng Android trên hệ điều hành 10.2.1 không nên cài ồ ạt mà nên cài từng ứng dụng để mình có thể kiểm tra tương thích hay không, nếu cài ồ ạt thì sẽ không biết là phần mềm nào gây nên những lỗi vặt như bạn đang nói ở trên.

Thân !

Conlocmauxam thích bài này.
  4. Conlocmauxam

Conlocmauxam
    Expand Collapse

Em gà lắm, bây giờ đang cố thẩm thấu ý kiến của các bác, hiện giờ em đang cài lại BB Link đã, tự nhiên bây giờ BB của em nó không kết nối được với PC nữa ạ :(. Cài lại BB Link mà không được nữa thì em Wife lại xem sao đã. Em sẽ Review sau. các bác cố gắng cho em lời khuyên nữa với ạ, cảm ơn các bác nhiều. Hj

Nông.Dân thích bài này.
  5. Conlocmauxam

Conlocmauxam
    Expand Collapse

Bây giờ Wipe lại thì text sms đã ổn nhưng vẫn không kết nối được với PC, thay cáp vẫn vậy, nản kinh, giờ phải làm sao đây ạ :(

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn thử tải bản autoloader 10.3.0.1052 rồi chạy lại hệ điều hành xem nhé, hi