HỎI ĐÁP Lỗi trong hub Q10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Khucthuydu777, 23/3/15.

1. [​IMG] Chào anh em bber
    Em đã thử cách reset hub vuốt 5 cái rồi thì lâu lâu vẫn bị lại. 1 ngày em bị đứng cỡ 5 _7 lần

Em cũng từng trải qua các bản rom 2243, 2258, và giờ đang trải nghiệm 2582. Ở 3 bản rom này em đều bị vướng phải trường hợp là bị treo ở màn hình chat trong hub. Em đang sử dụng hub tải Whatsapp, Bbm và 1 account gmail. Vậy mà khi vào chat thì ở khung chat em bị đứng trong màn hình chat, phải vuốt trái vuốt phải vài cái thì mới hết bị đứng. Khi đứng thì back ra không được, chat tiếp cũng không được, chỉ có vuốt vuốt hoặc thoát ra màn hình active frame rồi vào lại thì mới được. Khi đứng thì mọi nút trên màn hình đều bấm không được làm em tưởng bị liệt cảm ứng không à, hết hồn. Hiện tượng này chỉ xảy ra ở hub, em nghĩ là do phần mềm. Có bác nào bị giống em không hay là biết cách nào fix giúp em với nhé .

Các file đính kèm:

Khucthuydu777

Khucthuydu777
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn kiểm tra xem bộ nhớ Ram bạn còn nhiều không, nếu không còn nhiều thì BlackBerry xử lí không kịp do các phần mềm khác đã ngốn RAM quá nhiều, và một lưu ý nhỏ nữa là nếu bạn cập nhật hệ điều hành bằng OTA rất dễ sảy ra xung đột hệ điều hành làm nóng máy và hoạt động không trơn tru, để tốt nhất bạn chạy lại autoload và wipe máy lại 1 lần, do thao tác chạy autoload cũng chỉ là cài đè lên hệ điều hành cũ. Bạn thử như mình nói xem sao nha. chứ Q xài ok lắm không gặp phải những lỗi đứng máy cơ bản khi nhập liệu của bác đâu =))