HỎI ĐÁP Lỗi OS 10.3.1052 trên STL-02

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nick, 28/8/14.

1. Chào các bạn,
    Mình đang xài STL 02, mình có up lên os 10.3 hồi hôm qua, cảm nhận về OS mới này rất tuyệt, có điều mình bị rắc rối với lỗi khởi động lại là mất hết dữ liệu. Có người nói do hàng dựng nên bị lỗi đấy, mình hoang mang quá, các bạn có gặp lỗi như vậy không?

Nick

Nick
    Expand Collapse

Member

2. ngobinh90

ngobinh90
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy z10 bạn khởi động đèn xanh? Đa số các máy đó đều bị lỗi như vậy.

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Khi bạn cài đặt xong thì máy có cho bạn vuốt để chọn các cài đặt bước đầu không, nếu không thì hơi bị phiêu lưu đó bạn, híc nhất là khởi động màn hình báo led xanh như bác @ngobinh90 có nói thì đa phần máy bạn là hàng dựng. có thể cập nhật phần mềm vô tư nhưng thường hay mất ổn định ở nhiều chức năng.

4. Nick

Nick
    Expand Collapse

Member

vâng, đúng là màu xanh. Đời thật đẹp làm sao =)) mình đã xuống 10.2 lại rồi, không biết bản chính thức mình up lên thì có bị thế ko hả các bác!!!?

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nếu bạn nói như vậy thì mỗi khi restart máy sẽ mất hết dữ liệu, kể cả khi up lên hệ điều hành mới. Xin chia buồn cùng bạn.

6. Nick

Nick
    Expand Collapse

Member

không, chỉ bị khi up lên 10.3, còn mình cập nhật 10.2 phiên bản vá lổi hay cập nhật các caí thì vẫn bình thường, ko có vấn đề gì hết.

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi đó bạn. Mình đang nói đến việc up lên 10.3. Thôi bạn ráng chờ nhé, sau này bản chính thức 10.3 phát hành sẽ cho update qua OTA bạn thử update từ đó xem sao nhé. hihi