HỎI ĐÁP Lỗi Operamini trên bold 9000 không thể vào được bằng sóng edge ( 3g) sim mobi ( ko bis)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tu nguyen, 15/6/13.

1. Em sử dụng bold 9000 đã được 1 thời gian. Dạo gần đây e chuyển từ sim bis viettel sang mobi ( ko bis) vì ngán cái bis vietttel quá với lại ko có nhu cầu mail nên ko sử dụng bis mobi. Từ khi chuyển sang sim mới thì em không thể vào được operamini bằng sóng edge nữa. E đã cài lại ROM gốc và restore tất cả các service book e tìm thấy trên google mà vẫn không thể cài đặt nổi operamini, nó hiển thị thông báo "Không thể kết nối Internet. Vui lòng kiểm tra lại cài đặt" em phải cài đặt bằng wifi, vào thẳng trang m.opera.com để tải và cài đặt. Nhưng cài đặt rồi thì vẫn không thể vào operamini bị lỗi "Unable to connect. Please review your network settings." bằng sóng edge (Y hệt như 3rd) nhưng khi e cài antibroken và cả brokennet về để fix và rs máy liên tục nhưng vẫn bị tình trạng như thế không thể vào được operamini bằng edge( cả 3g cũng không đc). Em lắp thử sim bis viettel của mình vào thì lại vào đc operamini bằng edge như thường. E cũng nghĩ tại cái sim này lâu rồi ko sử dụng nên có thể bị khoá em đã nạp thẻ nhưng tình trạng vẫn không thay đổi. E lên đây mong các bác cao thủ, các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em với!! Chứ không thì chỉ còn cách chuyển sang bis mobi mà kể ra chưa tìm đc nguyên nhân nên e chưa dám thử có thể là lỗi do máy chứ không phải do nhà mạng mà lỡ nạp tiền chuyển bis mobi nhưng tình trạng cũng không thay đổi thì chỉ mất tiền oan rồi!!

tu nguyen

tu nguyen
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn nên backup lại máy (Chỉ backup custom như danh bạ, tin nhắn, Ghi chú, lịch. Không nên backup lại Option và Services Book cũ ) > Sau đó Wipe máy hoặc Factory reset > Máy khởi động lại từ đầu bạn nên test vào mạng trước > nếu không được nên kích hoặc Services Book > Tham khảo tại đây > Nhớ điền TCP/IP.
    Nếu test xong xui rồi bạn đổ lại dữ liệu đã backup từ file custom. Good Luck!

tu nguyen thích bài này.
  3. tu nguyen

tu nguyen
    Expand Collapse

Member

Em đã thực hiện y như những lời bác nói, thậm chí còn không backup cả danh bạ và lịch, wipe máy và cài lại ROM gốc 1079 cài operamini thông qua PC và restore lại service book dauden nhưng vẫn không chạy đc. Sử dụng wap mobifone bị lỗi "Unable to connect to the Internet, please try again later. If the problem persists please conntact your service provider." lỗi này đã có từ trước nhưng e ko quan tâm lắm vì chỉ sd operamini; đã điền đúng tcp của mạng mobi vẫn ko đc. E ko nghĩ lỗi do service book, nhưng cũng chẳng nghĩ đc lỗi nào thích hợp. Mong các bác giúp đỡ!

4. tu nguyen

tu nguyen
    Expand Collapse

Member

Chỉ ko có kết nối internet khi sử dụng sóng edge hay 3g nhưng chuyển sang wifi mọi thứ ngon lành!

5. tu nguyen

tu nguyen
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn các bác đã theo dõi, lỗi do em. Vì trước đó e sử dụng BIS mobifone cho sim này phải nt DATA OFF gửi 999 nhưng sau đó thì không gia hạn nên nghiễm nhiên sim này bị khoá data ko thể truy cập mạng. Sau khi nt DATA ON gửi 999 thì mọi chuyện đã trở lại như cũ! Cám ơn các bác đã theo dõi, cuối cùng e đã hiểu! Xin mod close!

BonConMat thích bài này.