HỎI ĐÁP Lỗi mất sóng trên Blackberry Z3

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nguyễn Phụ Quý, 6/1/16.

1. Mình đang dùng em Z3, mua từ tháng 12/2014. Khoảng 2 tháng nay (chính xác là từ thời điểm sim Viettel của mình kết thúc gói cước sinh viên) máy bị mất sóng liên tục, liên tục X đỏ và tìm kiếm mạng..
    - Hiện tại mình đã đổi sang sim mới (vẫn dùng số cũ đó), đã test thử ở máy khác với sim mới vẫn oke, nhưng cứ sim nào lắp vào máy mình đều không tìm thấy sóng.
    Mọi người đã ai gặp tình trạng này chưa và giải quyết thế nào ạ, mình ở HN rất cần một nơi uy tín để sửa em yêu :((

Nguyễn Phụ Quý

Nguyễn Phụ Quý
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

tình trạng này có khi máy bạn bị lỗi sóng, lỗi này có thể phần cứng hoặc phần mềm.

Trước tiên bạn chạy Autoload lại để khắc phục bằng phần mềm xem còn bị lỗi không, nếu còn lỗi thì cần tìm kiếm địa điểm sửa chữa rồi bạn à :0

3. Nguyễn Phụ Quý

Nguyễn Phụ Quý
    Expand Collapse

Mình không sử dụng wifi để lướt web thì nó mất sóng, khi sử dụng được khoảng mấy phút và tắt/mở chỗ mạng di động thì lại full vạch đầy đủ.
    Nói chung là chập chờn lắm :( bạn chỉ cho mình Autoload là chạy như thế nào với? Với có địa chỉ sửa BB nào uy tín của bạn ở HN ko share giúp mình với :D
    Cảm ơn bạn rất nhiều :D