Lỗi mất sóng Q10 khi chọn chế độ mạng 2G

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dungttac, 18/2/16.

1. Mình đang dùng Q10, trước đây rất ổn định nhưng từ khi lên bản 10.3.2.2876 thì xuất hiện lỗi không thể chọn được chế độ mạng 2G only mà lúc cũng có thông báo phải chọn lại chế độ mạng toàn cầu 4G/3G/2G. Nhiều lúc cứ phải bật tắt nhiều lần mới có sóng. Do phải bật chế độ mạng 3G nên máy rất nhanh hết pin và sóng chập chờn. Mình không biết có phải do lỗi radio của bản 10.3.2.2876 không, mà đây là bản cao nhất rồi vậy có chạy được bản radio cấp thấp hơn không? Bạn nào bị lỗi này rồi giúp mình với!

dungttac

dungttac
    Expand Collapse

2. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Do nhà mạng thôi bạn à, không phải do lỗi rom đâu. Mình cũng dùng Q10 nè, mình chọn chế độ 4G/3G/2G mà sóng có khi còn bị mất luôn ấy chứ. Còn việc mau hết pin và nhanh nóng máy thì chuẩn, phải đợi bản update mới thôi, bản rom này ổn nhất lun r đó ^^

dungttac thích bài này.
  3. dungttac

dungttac
    Expand Collapse

Mình đã thử sim của các nhà mạng khác nhưng đều bị lỗi như vậy. Mình dùng wifi nên chỉ muốn chọn chế độ mạng 2G only thôi. Có bạn nào bị như vậy rồi giúp mình hướng xử lý với

4. vinhhaui

vinhhaui
    Expand Collapse

Member

mình dùng classic cũng bị mất sóng khi để 2G, phải chọn chế độ toàn cầu thì sóng lại rất ngon. m dùng bản mới nhất thì phải

5. dungttac

dungttac
    Expand Collapse

uh, từ khi mình up lên bản cao nhất thì phát sinh lỗi này. Có thể là do rom rồi, để mình chạy lại bản cũ xem thế nào