Lỗi màn hình và cable Bold 9000

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dieuco, 15/12/11.

1. Em mới đổi con Bold 9k cho 1 bác. Lúc đổi bác ấy dùng bản rom bộ xương khô ( bản bao nhiêu em cũng chẳng nhớ). Dùng được vài ngày thì em up lên bản 5.0.01067 official thì bị lỗi như sau: lúc bật khóa bàn phím (mute) thì màn hình toàn màu trắng hoặc nhòe màu, hoặc lúc tắt màn hình (backlight) bật lên cũng bị. up lại bản rom 5.0.0.1049 official cũng bị thế. Không biết là do rom hay do cái gì.
    Còn một lỗi nữa là cable usb lúc nhận lúc không. Hqua đang up rom thì nó báo mất cable, hơi hoảng.
    Em mới chuyển sang dùng bold, còn gà lắm. Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giùm nhá. Thanks!

dieuco

dieuco
    Expand Collapse

Member

2. thanhcom

thanhcom
    Expand Collapse

Member

Lỗi do phần cứng rồi bác.

3. dieuco

dieuco
    Expand Collapse

Member

Híc. Thế sao bản rom trước em dùng ko bị bác nhỉ?

4. thelongtu

thelongtu
    Expand Collapse

Member

bạn nên bình tĩnh trong trường hợp này có lẽ trong khi đang up em 9k của bạn bị ngắt kết nối cable usb nên sinh ra lỗi. bạn kiểm tra lại chân usb rồi thử up lại lần nữa. chúc bạn thành công

5. dieuco

dieuco
    Expand Collapse

Member

Hì hì. Báo cáo bác là hno em up 2 lần 2 bản rom 1067 và 1049 rồi bác à. Toàn bản official cả. Bác đổi máy cho em dùng bản rom bộ xương khô. Có khi phải thử lại bản 681 xem thế nào thôi.

6. enminhhoa

enminhhoa
    Expand Collapse

Hichic, con Bold 900 của Em cung bị như bác, không biết tình hình con Bold của bác sao rồi, khắc phục được chưa chỉ em với!!!

7. trananh

trananh
    Expand Collapse

Member

bác nên cài lại BDM hoặc BDS bản mới nếu kg nhận cable, còn lỗi màn hình thì nên sử dụng ROM O S 5.0 bản 681