HỎI ĐÁP Lỗi màn hình Priv khi gọi điện thoại

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi traimienque, 15/2/17.

1. Xin chào mọi người,

Không biết vì sao mà con BB Priv của mình khi gọi điện thoại, hay viber thì màn hình lại tắt, có khi nhấp nháy gây khó chịu.

Còn một vấn đề nữa là mình để chế độ nhấn đúp 2 lần để mở màn hình nhưng dạo này cũng nhạy lắm, có khi nhấn nhiều lần mới lên, không biết phải vì miếng kính cường lực ảnh hưởng hay không.

Mong mọi người giúp đỡ.

Thanks.

traimienque

traimienque
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi bạn, miếng cường lực gắn vào nó gây ra lỗi đó là cảm ứng không nhạy, có gắn mà thời gian mình lại gỡ ra là nhạy liền. màn hình tắt khi gọi là do cảm biến tiệm cận hoạt động bạn áp tai vào là nó tắt đó là mặc định hay là lỗi bạn nói là lỗi khác?

traimienque thích bài này.
  3. traimienque

traimienque
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn nhiều, nhưng mình để ý mỗi khi gọi mình để điện thoại lên bàn vẫn bị tình trạng trên. Không biết bị lý do gì nữa.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn thử gọi điện lấy tay áp vào cảm biến chỗ gần camera trước xem hoạt động ổn không, nếu ổn thì không sao bạn nhé

traimienque thích bài này.
  5. traimienque

traimienque
    Expand Collapse

Member

Mình có dùng BB Virtual để kiểm tra cảm biến thì thấy ổn đó bạn, còn khi gọi điện thoại thì vẫn vậy.