THẢO LUẬN Lời khuyên dán cường lực cho Passport

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Mr. Lonely, 5/12/15.

1. Chắc ai cũng biết là passport đời đầu có màn hình cong rất khó dán cường lực, nhưng mình có ông bạn dán được rất đẹp, ko bị hở gì hết. Nhưng mình thì bị ngược lại, bị hở 2 cạnh cho lần dán đầu tiên, và hở 3 cạnh cho lần thứ 2 với miếng dán full cho passport như bên dưới.

Có thể nói là cũng một máy mà 2 lần dán kế tiếp nhau lại cho 2 kết quả khác nhau thì chỉ có thể là do tấm kính cường lực có vấn đề. Mong anh em ko bị mất tiền ko đáng như mình. Mình dán tại Bi Shop ở 19/25 Lam Sơn, Phú Nhuận.

Mr. Lonely

Mr. Lonely
    Expand Collapse

Member

#1 Mr. Lonely, 5/12/15
    Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

vậy là do sản phẩm kính cướng lực khác nhau sẽ cho độ hở khác nhau, mình thấy pp màn hình hơi vát nên sẽ bị hở các mép khi dán :)

3. Mr. Lonely

Mr. Lonely
    Expand Collapse

Member

Mình đã thấy một máy dán loại đó, ko bị hở mép nhìn rất đẹp, nên mới lăng tăng ra dán.
    Nhưng cùng sản phẩm dán 2 lần, một lần hở 2 mép, lần sau hở 3 mép màn hình, thì phần lớn là lỗi miếng dán đó, còn người dán thì ko chịu nhận do lỗi sản phẫm của mình cứ nói là do máy. Nói là máy do nhiều nhà máy ở Mexico sx nên hên xui.

#3 Mr. Lonely, 5/12/15
    Last edited: 5/12/15
  4. thamtuky

thamtuky
    Expand Collapse

Well-Known Member

Màn ph có độ cong nhẹ khi qua mép nên dán dạng full nếu đến vị trí cong sẽ dễ bị hở nên đành chấp nhận dán cl ko full cho nó khỏi hở thôi :)

Sent from my HTC Butterfly 2 using Tapatalk

5. Xu_Satria F150

Xu_Satria F150
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hầu như những người bán, ai cũng đổ thừa, đại loại là: do máy của bác, chứ em dán cho mấy máy khác thì bình thường mà. Ở Tp HCM này, cùng 1 nguồn hàng mà ra thôi nên như nhau cả.

Theo mình nghĩ, cứ để trần mà xài, cần thận tí là được :)
    p/s: Nói vậy thôi chứ mình cũng tốn 1 mớ tiền cho cái vụ này rồi :D

6. bdx

bdx
    Expand Collapse

Member

PP của mình không dán gì hết từ lúc mới mua về, ko thấy xước gì cả.Mình nghe nói màn hình của nó là kính cường lực mà

madman21 thích bài này.