Lỗi Không uprom được

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi petertinh, 21/2/12.

1. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình nghĩ máy của bạn bị yếu flash rồi, bạn thử cài bản ROM thấp nhất của dòng máy đó xem sao

2. petertinh

petertinh
    Expand Collapse

Member

Vậy là phải dùng OS5 hả bạn, có cách nào dùng OS6 ko? Sữa chữa có khắc phục được ko bạn? Mình cũng thử dùng bản OS5 rồi nhưng vẫn vậy. Yếu flash có thể sửa được ko và bạn có thể cho mình một mức giá với

3. daotanha

daotanha
    Expand Collapse

Theo em 90% là tại sợi cáp. Bác cứ thay sợi cáp xịn vào là ok ngay. Máy em trước cũng như vậy, hết tháo pin rồi lắp pin chỉ được một tí là nó báo lỗi. Em mua sợi cáp khác 15k về thay nhưng vẫn không được . Cáu sườn em đi mua sợi cáp xịn ,nó phét em 120k em cũng chơi luôn. Về up một phát được ngay. Sau em up ngày 2,3 lần vẫn ngon lành, mà tháo pin up cũng được không tháo pin up cũng được.

4. petertinh

petertinh
    Expand Collapse

Member

Cáp ngon nhé Ha ơi. Mình nghĩ là yếu flash rồi. Không lẽ hết thuốc chữa

5. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn cứ up thữ OS 5.0 xem sao, nếu ok rùi thì có thể thữ up lên OS 6.0 sau cũng được. Thường thì lỗi này là do flash yếu thật

6. petertinh

petertinh
    Expand Collapse

Member

Up thử rồi, trong list rom lúc up nó cho mình chọn đó bạn, mình thử up bản thấp nhất rồi bạn ơi. Không được luôn. Vậy yếu flash có thay hay sữA ĐƯỢC KO BẠN?

7. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn up bằng vnbbutils à ? sao bạn ko up bằng loader cho dễ hả bạn. Tại mình nghĩ nhiều khi bạn vừa cài OS 5.0 và 6.0 có khi dễ bị đụng. nên tốt nhất bạn cứ gỡ bạn 6.0 đi, rùi cài bản 5.0 681. dùng loader chạy thữ lại 1 lần nữa xem sao. nếu ko được nữa thì pó hand. Còn sửa thì sửa dc bạn à, đóng flash mới, nhưng thường thì sau này nó sẽ chạy hok ổn định lắm.

8. daotanha

daotanha
    Expand Collapse

Nếu flash yếu nối với máy tính nó không nhận bb đâu. Bác cứ đi mượn sợi cáp xịn của người khác về thử xem, nếu không được lúc đó mình mới kết luận là không phải tại cáp.

9. petertinh

petertinh
    Expand Collapse

Member

mÌNH up tất cả các cách rồi bạn ơi 3 cách: apploader, BDM thì nhận PIN nhưng vnbbUltil thì ko nhận PIN nên ko up được. Vậy theo bạn là mình gỡ bản 6. ra hả nhưng hiện giờ trên lap mình có 2 rom mình up giúp bạn nên cài thêm rom 6 cho 97 ko biết có gì ko bạn? V2 mình dùng 89 nên rom 5 còn 97 thì rom 6. Vậy gỡ hết thì lúc load cho 89 mình thì phải up lại cho 89 nữa hả bạn? Vì ko có đường dẫn