lỗi không thể đăng nhập BlackBerry id

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tamduy1983, 11/11/15.

1. máy mình là passport silver, mình đã đăng ký BlackBerry id cho máy rồi vẫn đang sủ dụng và download app tren BlackBerry world bình thường thậm chí là update lên bản os mới nhất bằng wifi nữa, sau đó có cài thêm một số app android trên chplay máy cũng bình thường không vấn đề gì. cho đến khi tôi bật chế độ blackberry protect thì nó yêu cầu tôi xác nhận pass id nhưng tôi không nhớ nên đã ấn vào forget pass để cấp lại. khi tôi nhập mật khẩu mới vào wed BlackBerry id thì chấp nhận nhưng khi nhập pass vào BlackBerry id của máy thì nó cứ bắt mình nhập đi nhập lại pass hoài (last attemp) bực quá mình cancel thì thấy trên BlackBerry id đã xác nhận địa chỉ mail của mình thậm chí nếu mình vào wed sửa thông tin họ tên thì khi mở BlackBerry id của máy nó vẫn yêu cầu nhập pass khi cancel thì thấy các thông tin mình sửa trên wed cũng đã thay đổi trên máy, nhập pass đúng thì nó không phản ứng gì cứ bắt nhập lại nhưng khi mà tôi giả vờ nhập sai thì nó phát hiện ra ngay khoá đăng nhập 15 phút thế mới đểu. thôi thì kệ xác nó để vậy cũng được, thoát ra ngoài lươt wed nghe nhạc gọi điện vô tư, thậm chí vào appstore intall vài phần mềm vẫn được. nhưng vấn đề là khi vào BlackBerry world thì ôi nó bắt nhập pass id và thế là kịch bản cũ tái diễn ta cứ nhập pass hoài không dừng và không thể nào download đươc app trên BlackBerry World. kết quả máy của mình bây giờ y như một máy android vì chỉ toàn app của nó không download được app BlackBerry thậm chí lên trang BlackBerry protect nó còn không nhận diện được thiết bị của mình, có bạn nào biết khắc phục cái lỗi đăng nhập pass id này không chỉ mình với. mình xin cảm ơn trước.
    à quên còn một điều nữa là cứ mỗi lần mình restar lại máy thì hub xuất hiện một thông báo sau " one or more applications/services require you to verify your blackberry id"

tamduy1983

tamduy1983
    Expand Collapse

Member

#1 tamduy1983, 11/11/15
    Last edited: 11/11/15
  2. Nhím Xù

Nhím Xù
    Expand Collapse

Mh cũng bị tình trạng gần giống như bạn...làm đủ mọi cách cũng kô đc luôn và chỉ có 1 cách duy nhất là mang ra tiệm dâu den chính hãng họ chạy lại rom cho...

3. tamduy1983

tamduy1983
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn đã cho mình gợi ý

4. Đào Lâm Tùng

Đào Lâm Tùng
    Expand Collapse

Member

Mấy mình cũng đang bị thế. Bác cai lai rom xong cố vấn đề gì ko? Xài ức chế cực kì.

5. tamduy1983

tamduy1983
    Expand Collapse

Member

hì hì gặp đươc người cùng cảnh ngộ, vài hôm trước mình có vào BlackBerry link để reload lại nhưng ngồi ngu người luôn 1h30 mà chỉ chạy 25% thấy lâu quá nên bỏ đó sách xe đi uống cà phê đến khi về tưởng xong, ai ngờ thấy màn hình máy tính tối đen mở lên thì thấy đang dừng ở 29% thì rớt mạng, hoá ra lúc mình đi ra ngoài thì máy tính nó chuyển về chế độ sleep, nên nó out luôn bực quá rút điện thoại ra đem đi làm luôn không reload nữa rồi cứ vậy sài đến giờ khỏi cài app trên BlackBerry world không cần xác nhận trên BlackBerry id luôn, chờ đến cuối năm thế nào cũng có bản rom mới thì mở wifi lên up xem thử có khắc phục được vấn đề không rồi tính tiếp

6. Đào Lâm Tùng

Đào Lâm Tùng
    Expand Collapse

Member

Số em còn nhọ hơn bác :) máy thì em mới mua 2 ngày trước mà giờ nó bị thế. Nhưng cũng may còn cài được app android chứ không em ức chế cực. Nhập cái pass đúng mà nó cứ bắt xác minh này nọ. Nhưng kiểu nó cứ bắt xác minh làm mình ghét thế

7. tamduy1983

tamduy1983
    Expand Collapse

Member

thì máy mình cũng mua được có gần một tháng chứ mấy, mà mình nghi là do cài cái chplay với cái google id hoặc một app android nào đó nó gây ra lỗi này thì phải

Đào Lâm Tùng thích bài này.
  8. Đào Lâm Tùng

Đào Lâm Tùng
    Expand Collapse

Member

Em lại không nghĩ thế. Lúc đầu em xài bình thường. Xong nó có cái bản nâng cấp em chạy bản đó xong là nó bị luôn. Bây giờ em đang ko biết wipe lại máy xong có bị thế nữa ko?

9. tamduy1983

tamduy1983
    Expand Collapse

Member

máy của bạn wipe được hả, máy của mình vào wipe nó cũng yêu cầu xác nhận id luôn chỉ có reload trên BlackBerry link là xác nhận id được thôi à, máy mình vừa mới mua về là mình up lên os 10.3.2474 bằng wifi luôn mà thấy chạy rất mượt không vấn đề gì cho đến khi cài chplay và google id rồi bật cai BlackBerry protect lên là sinh chuyện đến giờ

10. tamduy1983

tamduy1983
    Expand Collapse

Member

Tối hôm qua rảnh rổi ngồi reload lại cái điện thoại bằng BlackBerry link thì sau khi hì hục suốt 2 tiếng đồng hồ thì xong, và bật máy lên thì "ơn trời cậu vô rồi " cái cậu BlackBerry id gì đó đã không tái hiện nữa đăng nhập một lần là vào luôn, còn một tên vẫn ngoan cố đó là cái thằng Protect nó vẫn không chịu nhận mình, để đó hôm nào gặp lao ceo blackberry nói chuyện phải trái với lão sau. Trước mắt là đã bình thường rồi.

Đào Lâm Tùng thích bài này.