HỎI ĐÁP Lỗi không nhận được tin nhắn blackberry Leap

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi El GY, 10/8/15.

1. Chào các bác,

Như tiêu đề đã nói, các bác có thể giải thích giúp em tại sao chiếc Leap của em mới mua được hơn tháng mà có người gửi tin nhắn không nhận được. Em đã test để 2 máy gần nhau nhưng chỉ có em gửi được cho bạn, nhưng khi bạn em gửi lại thì không nhận được. Có cái lạ là nếu reset máy thì sẽ nhận được nhưng mà delay tầm 2 phút sau khi người bạn kia gửi

Thêm nữa là sao mấy cái thông báo, tin nhắn, lịch sử cuộc gọi của chiếc Leap này dễ bị xóa vậy các bác nhỉ. Em chỉ vuốt qua vuốt lại, chưa kịp reply lại thì đã bị xóa. Em cũng không hiểu tại sao nữa.

Rất mong các bác giải đáp giúp em 2 vấn đề nhức nhối trên, em mới dùng BB nên chưa hiểu rõ lắm.
    Em có search nhưng không ra

El GY

El GY
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn kiểm tra lại trung tâm tin nhắn có đúng với nhà mạng không, vào hub > nhấn 3 chấm > Cài đặt > tin nhắn văn bản > trung tâm nhắn tin xem nhé :)

El GY thích bài này.
  3. El GY

El GY
    Expand Collapse

Em cảm ơn bác

Còn cái bất tiện thứ 2 có cách nào khắc phục không ạ
    Nhiều khi em thấy nó ảo diệu quá, vuốt qua vuốt lại thôi mà cũng bị xóa. Lúc thì tin nhắn, lúc thì lịch sử cuộc gọi. Đôi khi bị lỡ việc.

Cảm ơn các bác trước