HỎI ĐÁP lỗi kết nối bị giới hạn trên z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi huyhoang2310, 10/7/13.

1. z10 của em sau khi tắt wifi đi bật lại thì nó báo kết nối bị giới hạn và không thể vào được web nữa. ai biết về vấn đề này chỉ cho em với. cứ mỗi lần thế em lại phải tắt router đi bật lại thì mới dùng được wifi tiếp. em cũng thử lấy máy khác nhưng vẫn bắt được sóng bình thường. liệu có phải do rom không?

huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

BonConMat thích bài này.
  2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Mình nghĩ do modem của nhà bạn có vấn đề hoặc do nhiều người cùng kết nối làm cho tốc độ đường truyền giảm và mất kết nối. Bạn đã thử 3G chưa? Nó vẫn hoạt động tốt chứ? Bạn đã đăng ký gió Data ..VD như BIS hay gói Data không giới hạn chưa? dùng sẽ thoải mái hơn, không phải lo bị trừ thêm tiền.

huyhoang2310 thích bài này.
  3. huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

em dùng 3g vẫn dùng được. wifi thì em mua về mình em dùng thôi chứ chả còn ai cả, chắc là do router rồi

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn tìm thử xem trong modem sẽ có chế độ sau bao nhiêu phút tự ngắt nếu không dùng? Xem nó có mấy băng tầng? Bạn đã qua nhà khác kết nối thử wifi của nhà họ nó có bị như thế không ?

5. scoutsonglong

scoutsonglong
    Expand Collapse

em Z30 cuả mình cũng bị như vậy, cùng mạng wiffi mà 9930 vào ầm ầm, z30 thì báo giới hạn. đang kết nối bt lại báo giới hạn, nản với em nó lun

6. librepro

librepro
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị và khắc phục bằng cách k xài tp-link và nhà mạng vnpt