Lỗi BB Z3?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi DoubleN, 24/7/14.

1. con BB Z3 em mới tậu, mới sài thằng RIM lần đầu nên không rành lắm. nó hết pin nhung e đang đi công chuyện không sạc ngay được, lúc về cắm sạc thì tự nó lên nguồn không cần bật. rồi nó xuất hiện tiếng người nói (gì đó em không hiểu) khởi động xong em chạm vào các icon trên màn hình thì nó cũng nói tên cái icon đó, đại loại là bạn đang chạm vào icon tên là gì. không vuốt, không gì được cả. chịu chết các bác à. bây giờ máy không làm gì được cả. có ai biết cách khắc phục chỉ e với? e cảm ơn!

DoubleN

DoubleN
    Expand Collapse

Member

2. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Bấm vào phím Nguồn 3 lần nha bạn. với BB thường thì tự khởi động khi có nguồn :Popo28:

3. DoubleN

DoubleN
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn Aric rất nhiều. tính năng này thật bí ẩn. không biết BB còn những tính năng gì đặc biệt bí ẩn nữa không nhỉ? Aric có tài liệu nào hướng dẫn chi tiết như trong sách hướng dẫn của các hãng điện thoại khác không, chỉ cho mình với! cảm ơn bạn!

4. ngobinh90

ngobinh90
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này chắc bạn tự tìm hiểu thôi.cac diễn đàn có rất nhiều ah.

5. kiendaicad2

kiendaicad2
    Expand Collapse

Member

Cái này là máy bác chuyển sang chế độ dành cho người mù bác ah, các smartphone bây giờ đều có, khi người mù dùng máy họ sẽ nhấn vào màn hình và nghe phát âm để biết được họ đang ở tính năng nào, sau khi biết xong thì họ ấn tiếp 2 lần liên tiếp sẽ vào chức năng đó. Chắc máy bác có ai đó nghịch nhầm, nó nằm trong "cài đặt" -> Khả năng truy cập

6. buihung

buihung
    Expand Collapse

Member

Máy mình bị tình trạng tương tự. Nhưng khổ nỗi là không thể mở khóa lên để vào màn hình bên trong để kiểm tra xem có phải là kích hoạt chế độ người mù không? Vì màn hình nhập mật khẩu bị đơ, không thể điều khiển được

Làm sao đây cả nhà.